• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Xin giúp]HTC Desire hết số lần nhập code.

onelove27

Mình hiện có một máy HTC Desire lock mạng SoftBank Nhật sản xuất tháng 07/2010 (mã của SoftBank là X06HT).

Mình mua code và tự nhập nhưng nhập sai 3 lần nên giờ không được nhập code nữa.
Sau đó tìm kiếm mới thấy nói lúc nhập code phải tắt hoàn toàn wifi. Nhưng lúc nhập mình lại để wifi. Mong các cao thủ giúp mình reset để có thêm lần nhập code nữa.

Flash lại ROM liệu có được không? Mình định Flash nhưng nghĩ ROM lung tung không còn đúng của SoftBank nữa sau này muốn quay lại không được.

Máy mình không đòi code khi cắm SIM mạng khác vào mà phải vào setting > security mới có chỗ nhập code.

ducdl2

Mình hiện có một máy HTC Desire lock mạng SoftBank Nhật sản xuất tháng 07/2010 (mã của SoftBank là X06HT).

Mình mua code và tự nhập nhưng nhập sai 3 lần nên giờ không được nhập code nữa.
Sau đó tìm kiếm mới thấy nói lúc nhập code phải tắt hoàn toàn wifi. Nhưng lúc nhập mình lại để wifi. Mong các cao thủ giúp mình reset để có thêm lần nhập code nữa.

Flash lại ROM liệu có được không? Mình định Flash nhưng nghĩ ROM lung tung không còn đúng của SoftBank nữa sau này muốn quay lại không được.

Máy mình không đòi code khi cắm SIM mạng khác vào mà phải vào setting > security mới có chỗ nhập code.

Máy bạn cắm sim vào sài bình thương thì là bản unlocked còn vào setting-security là cài đặt pass khóa máy mà?

wan

cái chỗ đòi nhập code trong security mã bảo mật máy mà,còn cắm sim mà đòi nhập code thì mới cần dùng code unlock để nhập,thử up rom thử xem,rồi hard reset lại