• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp lỗi Sony Xperia S không khởi động được !

tuanhpt69

:( ACE cấp cứu con SX của mình với . Bệnh của em nó thế này : mình đang cắm cáp kết nối với PC để cài và thử trò chơi thì SX bị treo , trong lúc đang cắm cáp em nó với PC thì mình nhấn đồng thời nút nguồn và nút tăng âm lượng để khởi động lại SX . Nhưng em nó không khởi động lại và lịm luôn ! Hiện giờ không tài nào khởi động em nó được nữa , cắm vào PC hoặc nạp nguồn thì chỉ thấy bóng báo chớp chớp liên tục ! SX mình đã Update lên 4.04 rồi , các cao thủ vào giúp mình với . Thanks !

:( ACE cấp cứu con SX của mình với . Bệnh của em nó thế này : mình đang cắm cáp kết nối với PC để cài và thử trò chơi thì SX bị treo , trong lúc đang cắm cáp em nó với PC thì mình nhấn đồng thời nút nguồn và nút tăng âm lượng để khởi động lại SX . Nhưng em nó không khởi động lại và lịm luôn ! Hiện giờ không tài nào khởi động em nó được nữa , cắm vào PC hoặc nạp nguồn thì chỉ thấy bóng báo chớp chớp liên tục ! SX mình đã Update lên 4.04 rồi , các cao thủ vào giúp mình với . Thanks !
Bạn tháo pin ra để 10 - 15 phút rồi lắp lại, sau đó khởi động lại xem sao.

tuanhpt69

Khổ nỗi là em nó vẫn còn đang trong thời gian bảo hành ! Mà tháo pin thì phải tháo hết ốc vít sau máy thì mới lấy được pin ra .Có ai có giải pháp nào giúp mình với !

Khổ nỗi là em nó vẫn còn đang trong thời gian bảo hành ! Mà tháo pin thì phải tháo hết ốc vít sau máy thì mới lấy được pin ra .Có ai có giải pháp nào giúp mình với !
Dòng Sony này thì chịu rồi. Vừa cắm sạc vừa khởi động lại xem sao.

tuantrana

Bạn tháo pin ra để 10 - 15 phút rồi lắp lại, sau đó khởi động lại xem sao.

Sony Xperia S làm j tháo được pin :))(mở máy thì được:D)

bạn thử cách này xem được không. rút cắm ra rồi bấm nút nguồn + tăng âm đến khi máy rung 3 lần liên tục
nếu không được bạn flash lại đi.