• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XIN HƯỚNG DẪN CÁCH QUAY VỀ KERNEL GỐC CỦA EVO ASIA

muacuoithu16

Chào Các Bác.
tình hình là e mới múc một em ngày hôm qua, về nhà hí hoáy up đủ loại theo hướng dẫn của các Bác trên diễn đàn. cảm giác phải nói là tuyệt. Tuy nhiên chiều nay e up kelnel bây giờ máy e bị lỗi nặng.
- Mất wifi. ( cho dù đã up mấy bản fix lỗi trên diễn đàn)
- Kernel hiện tại là: 2.6.35.13-g47321df. ( kernel gốc là ...0011)
- sau khi e cài cái Slide 2 Wake thì ko dùng đc, báo lỗi "Error Status 7, Installation Aborted"
Vậy e muốn nhờ các Bác chỉ jup e cách quay về kernel gốc để e làm lại từ đầu xem có đc ko.
Máy e recovery là : 4.0.1.4
Mong nhận đc sự nhiệt tình của các Bác.
Thank all.

Chỉnh sửa cuối:

magerlos

Máy bác ko up kernel thông qua recovery được đâu bác à.

Bản Hboot 011 thì flash kernel thông qua soft flash image gui (không nhớ đúng ko), bác kiếm hướng dẫn của bác Ân đã sticky ở ngoài để rõ hơn nhé

muacuoithu16

Vâng. E up qua ADB-tool mà, vậy bây jo fai lam sao hả Bác?? E gà lắm, e đã down Flat Gui về rùi nhưng ko biết dùng ra sao.
Mong bác chỉ thêm cho e chút nữa.
Thank.

nvn1010

Flash kernel kamma đi bạn ơi, xài ngon lắm, down cái này về chép vào thẻ nhớ. Mở Flash Image Guide lên chọn browse chọn file zip đã down trên rồi bấm Flash image chờ tí flash xong restart lại máy là xong.

muacuoithu16

Flash kernel kamma đi bạn ơi, xài ngon lắm, down cái này về chép vào thẻ nhớ. Mở Flash Image Guide lên chọn browse chọn file zip đã down trên rồi bấm Flash image chờ tí flash xong restart lại máy là xong.

Vâng Cảm ơn Bác, nhưng e tải cái Flat image Gui về ko biết dùng ntn? e đã vào recovery và instatr như up rom nhưng ko đc. Bác chỉ e cách cài và dùng đc ko??
e up nó toàn báo lỗi spost j đó. chán ghê.
Thank Bác

Chỉnh sửa cuối:

nvn1010

Vâng Cảm ơn Bác, nhưng e tải cái Flat image Gui về ko biết dùng ntn? e đã vào recovery và instatr như up rom nhưng ko đc. Bác chỉ e cách cài và dùng đc ko??
e up nó toàn báo lỗi spost j đó. chán ghê.
Thank Bác

Bạn làm theo cách mình chỉ chưa? nó có báo lỗi gì ko ?

muacuoithu16

Bạn làm theo cách mình chỉ chưa? nó có báo lỗi gì ko ?
E chưa, vì e chư cài đc Flat image Gui. Bác chỉ e cách dùng Flat image Gui đc ko?
cài vào PC hay trên Evo? cách cài như thế nào ạ??
E lo lắng quá!

muacuoithu16

Cảm ơn 2 Bác magerlos và nvn1010 nhé
E làm đc rùi, đã tự động co wifi. Chân thành cảm ơn Bac.
Có Bản rom nào ngon thì cho e xin nha!

cancel242

Bác muacuoithu16 có thể nói chi tiết cách bác up GUI thế nào đc không, tôi cũng bị lỗi giống bác, sau khi flash bản Kernel của bác An, tôi cài tiếp bản Rom A66_EVO3D_NO_SENSE_GSM_v5.0 nhưng vẫn không fix đc lỗi wifi, trong khi kernel của tôi đã up thành công 2.6.35.13- g47321df. Thanks bác.

muacuoithu16

Vâng. Bác down bản Flat Image Gui của Bác Magerlos về chép vào thẻ cài bình thường như các PM đuôi apk khác thui Bác à, lúc trước e down bản Gui của Bác Ân về thấy file zip nên tưởng up qua recovery, nên up mãi chẳng đc. May mà có Bác magerlos nói là file apk chứ ko thì chắc đến tết ko xong. :D
Bác down về cài trên máy rùi mở lên chạy tìm đến file kernel....zip của Bác đang dùng mà Flats lại là có wifi ngay.

ancola66

Super V.I.P
Vâng. Bác down bản Flat Image Gui của Bác Magerlos về chép vào thẻ cài bình thường như các PM đuôi apk khác thui Bác à, lúc trước e down bản Gui của Bác Ân về thấy file zip nên tưởng up qua recovery, nên up mãi chẳng đc. May mà có Bác magerlos nói là file apk chứ ko thì chắc đến tết ko xong. :D
Bác down về cài trên máy rùi mở lên chạy tìm đến file kernel....zip của Bác đang dùng mà Flats lại là có wifi ngay.
Cái file zip của mình bạn phải giải nén mới có apk bên trong chứ :p

cancel242

Thanks các bác, hôm qua khi cài xong GUI cứ đi restore file img thể nào không được, sáng nay em đã fix đc wifi rồi :D. lại chạy ngon rồi. cái Rom A66_EVO3D_NO_SENSE_GSM_v5.0 này chạy free nhiều Ram quá :D

trungkt

bác nào có bản rom stock asia hboot 011 cho mình với hiện các linhk trên diễn đàn hỏng hết mất rồi thank cả nhà