• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn: Cài font việt cho N1 bị lỗi máy tắt màn hình là khởi động lại?

Kr_n_Vn

Em mới dùng N1. Em cài thử font tiếng việt vào máy thì bị khởi động lại liên tục khi máy tắt màn hình. Em làm như thế này

Em copy 2 font Arial-Bold - Arial từ thẻ nhớ vào system/fonts. dùng root explore sau đó đổi tên 2 file này thành DroidSans.ttf và DroidSans-Bold.ttf sau đó máy bị reset khi tắt màn hình khởi động lại vào màn hình bootscreen cứ bị như vậy thôi, máy bật ko lên được máy vào bootscreen là reset em thử vào Recovery ( volume - và Power) rồi Erease Usage khởi động lại thì vào đc máy chạy 1 lúc mà tắt màn hình thì lại bị lỗi ý

Các anh chị nào biết chỉ cho em sửa lỗi này với ạ. Em cảm ơn các bác nhiều

PhamQuang

Manager
Em mới dùng N1. Em cài thử font tiếng việt vào máy thì bị khởi động lại liên tục khi máy tắt màn hình. Em làm như thế này
Em copy 2 font Arial-Bold - Arial từ thẻ nhớ vào system/fonts. dùng root explore sau đó đổi tên 2 file này thành DroidSans.ttf và DroidSans-Bold.ttf sau đó máy bị reset khi tắt màn hình khởi động lại vào màn hình bootscreen cứ bị như vậy thôi, máy bật ko lên được máy vào bootscreen là reset em thử vào Recovery ( volume - và Power) rồi Erease Usage khởi động lại thì vào đc máy chạy 1 lúc mà tắt màn hình thì lại bị lỗi ý
Các anh chị nào biết chỉ cho em sửa lỗi này với ạ. Em cảm ơn các bác nhiều

Bạn thay đổi font hệ thống không thích hợp đương nhiên là máy không khởi động được là đúng rồi.
Cách thay font hỗ trợ TV là lấy bộ font từ ROM hỗ trợ TV thay sang kia.