• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn tổng thể về máy Desire

desireA8181

Hi alll!
Hiện tại mình đang dùng máy HTC Desire A8181,các thông số máy mình như thế này:
Android version:2.2
Baseband version:32.49.00.32U_5.11.05.27
Kernel version:2.6.32.15-gf5a401c
htc-kernel@and18-2#1
Build number:2.29.405.2 CL263770 release-keys
Software number:2.29.405.2
IMEI:353833041445443
Kiểm tra HBOOT của máy là:
BRAVO PVT SHIP S-ON
hboot-0.93.0001
RADIO-5.11.05.27
AUG 10 2010
Máy của mình là hàng xách tay từ bên Nga về,khi setup language chỉ có lựa chọn English(russia) or english(ukraine)
Máy vẫn có thể update từ trang chủ của HTC do đó mình nghĩ máy chưa bị ROOT
Hiện nay mình có mấy vấn đề nhờ các bạn chỉ dẫn giúp:
1.Hiện nay máy vẫn dùng english được tuy nhiên bàn phím khi bấm số gọi điện thoại lại là tiếng Nga,hiện nay mình đang muốn tìm tool hỗ trợ để chuyển phiên bản máy có hỗ trợ TV hoặc toàn tiếng Anh cũng được.
2.Máy không kết nối GPS được(có lẽ do ko thiết kế cho dùng ở VN chăng? :|),điều này rất bất tiện do chỉ có thể dùng google map qua wifi hoặc 3G
3.Máy chạy không ổn định,hay bị treo máy và chỉ có 1 số soft mới có thể move qua SD card được,cái này có lẽ liên quan đến room chăng?
Mình cũng đã tìm hiểu trên PDA về các vấn đề trên nhưng do mới chuyển từ symbian sang nên hiểu biết còn hạn chế và do không có thời gian nên ko tìm hiểu kỹ được vì vậy xin nhờ bác PhamQuang là một chuyên gia giàu kinh nghiệm trên dđ theo như mình được biết và các bạn giúp đỡ,tư vấn và hướng dẫn mình từng bước cụ thể giải quyết những vấn đề mình đã nêu trên,nếu có thể xin post luôn cả link tham khảo thì càng tốt ạ.thanks cả nhà nhiều nhiều!

cedced

1. Cài app Morelocale
2. Bật 3G + GPS thì sóng sẽ mạnh (Assisted GPS)
3. Bạn nên root máy và cài những bản room có A2SD (mất bảo hành!)

PhamQuang

Manager
Bạn nên đọc các bài hướng dẫn về ROOT, S-OFF và cài Recovery (đã có sẵn trong forum này), sau đó có thể Up ROM ngôn ngữ WWE (Anh ngữ quốc tế).
Còn vấn đề GPRS thì cần kiểm tra DV của SIM, bình thường máy tự động cài đặt đó.

desireA8181

Bạn nên đọc các bài hướng dẫn về ROOT, S-OFF và cài Recovery (đã có sẵn trong forum này), sau đó có thể Up ROM ngôn ngữ WWE (Anh ngữ quốc tế).
Còn vấn đề GPRS thì cần kiểm tra DV của SIM, bình thường máy tự động cài đặt đó.
Thanks bác,nhưng vấn đề e đang hỏi là về GPS chứ không phải GPRS ạ,máy không thể bắt sóng được,liệu có giải pháp nào không ạ.

1. Cài app Morelocale
2. Bật 3G + GPS thì sóng sẽ mạnh (Assisted GPS)
3. Bạn nên root máy và cài những bản room có A2SD (mất bảo hành!)
Mình nghĩ không dùng 3G vẫn được mà bạn,máy E72 của ông bạn mình sóng rất khỏe :|

cedced

Mình nghĩ không dùng 3G vẫn được mà bạn,máy E72 của ông bạn mình sóng rất khỏe :|
HTC Desire tích hợp A-GPS

A-GPS kết nối tín hiệu qua một “trạm trung chuyển” là một hệ thống máy chủ hỗ trợ. Hệ thống trung gian này xác định vị trí của thiết bị so với các trạm thu phát sóng của các mạng điện thoại trung gian trong khu vực và từ đó tính toán ra vị trí trên hệ thống GPS. Có thể nói, nếu không có sự hỗ trợ của các trạm trung chuyển qua mạng điện thoại di động này, thiết bị A-GPS vẫn có thể nhận được tín hiệu từ vệ tinh nhưng không có khả năng giải mã vị trí.

Một thiết bị tích hợp công nghệ A-GPS điển hình cần có các kết nối dữ liệu (qua mạng 3G hoặc Wi-fi) để có thể truyền tải dữ liệu qua lại với máy chủ trung gian. Nhiều thiết bị hỗ trợ A-GPS vẫn có thể hoạt động với công nghệ GPS chuẩn không qua hỗ trợ của mạng truyền dẫn, tuy nhiên trong một số trường hợp, việc xác định vị trí theo thời gian thực sẽ gặp nhiều khó khăn do thông tin từ vệ tinh đến thiết bị không ổn định.