• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn up Rom MIUI cho Galaxy Tab

KimUyLong

_ Vì tự hứa với lòng là miễn rom Miui phủ sóng đến đâu thì sẽ mua ngay một thiết bị loại đó về để...chạy Miui :mad:), vừa tính tậu nook color thì nghe đồn tab 7 cũng đang beta test nên ưu tiên mua ngay một em về sử dụng.
_ Và hiện nay đang là newbie :mad:), sơ lượt thì em nó chạy 2.2 có lẽ là rom gốc kèm theo, thấy trên máy có sẵn supper user (Đó giờ ghét ss nên chưa dùng qua em android nào của hãng, 7' là em đầu tiên). Và đương nhiên, mua em nó về là để flash Miui, nên mong ai có kinh nghiệm hướng dẫn dùm. Đầu tiên đương nhiên là phải hack root theo hướng dẫn của bác phamquang. Sau đó thì đọc hướng dẫn của một bro trên tinhte:
Trước khi up bản này các bác phải có ext4 rồi nhé, Dùng Kernet của Overcom hoặc Kox là ok.
Quá trình up trên máy em:
Đưa về GB_Stock_Safe_v5
Sau đó up Rom DXJPI
Root bằng CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS
Cài Kernel kox_zImage_eur_3_0_14b
Sau đó vào Recovery Wipe toàn bộ dữ liệu và Up rom MIUI quan Recovery.
Hiện tại bản này vẫn bị lỗi Video Camera (vào phần camera MIUI chuyển sang video là Force close, vào phần Camera của CM7 thì ko nhấn quay đc ).
Em sẽ test tiếp và báo cho các bác
Log:
updated to chameleon Beta
updated recovery to use internal sd card
updated vold to use internal as sdcard (the samsung way) and external as /mnt/emmc
updated Launcher2 to fit
updated build.prop
added CMCamera apk, both Camera apps are there
updated zImage (initramfs changes only), if you are on an ext4 setup already (ie overcome/cm7) you don't need to install cm7 first

Update lần 1: Lần đầu tiên cài xong bị báo 0MB bộ nhớ Internal Memory và ko thể cài app nào từ Market, Sau đó vào recovery và wip toàn bộ data và cache thì đã có 1.80GB available
_ Mong ai có kinh nghiệm giải thích từng bước trong việc flash miui + thành phần cần thiết phải down ở đâu.

KimUyLong

Post link + hình ảnh ở bài 2 cho đỡ nhức mắt.
_ Ai quan tâm có thể tham khảo ở đây
_ Link down
_ Lockscreen
Screenshot:

PhamQuang

Manager
Kỳ lạ thật!!!
Tinhte giới thiệu thì bạn qua đó mà hỏi luôn, sao phải mang qua đây hỏi?
Về cách update Rom qua Ordin và root thì với Rom nào chả như nhau mà phân biệt Rom Miui với Rom khác?
Trên PV đã có đủ các cách update Rom cho GT rồi mà, cứ theo hướng dẫn chung vậy mà thực hiện.

KimUyLong

^Cháu đã post thắc mắc rồi, nhưng bên đó không ai quan tâm đến nó cả. Tại trước giờ dùng qua 2 con ss i900 với gala vibrant. Up rom con nào cũng random chết không lý do nên rất sợ dùng hàng ss. Thêm một phần là dạo này đi làm suốt, ít có time nên toàn phải ngồi đọc lý thuyết chứ chưa rảnh để thực hành và con GT này cũng đã qua thời khá lâu nên người dùng quan tâm đến nó ít quá, không tham khảo được nhiều kinh nghiệm của người đi trước nên hơi rối. Nhất là đọc đoạn
phải có ext4 rồi nhé, Dùng Kernet của Overcom hoặc Kox là ok.
Quá trình up trên máy em:
Đưa về GB_Stock_Safe_v5
Sau đó up Rom DXJPI
Root bằng CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS
Cài Kernel kox_zImage_eur_3_0_14b
:|. ..tks bác đã quan tâm, với lại Miui chỉ đang tầm beta, chưa ổn định nên tạm thời bây giờ cháu chưa dám flash vào, vì dùng cho công việc khá nhiều. Tầm một tuần hơn nửa cháu mới rảnh ở nhà để bắt đầu vọc rom. Đến lúc đó thế nào cũng lên đây khóc lóc cho xem :-??

diemhen_mobile

theo như trang web muui thì cách flash rất đơn giản. bạn hãy flash rom stock v5 như anh PhamQuang giới thiệu, sau đó chép rom vào thẻ là úp như bình thường.
Mình đã úp ok. mới test alo, rất tốt. tuy nhiên camera chụp chưa được. nếu không quan tâm tới cái cam cúi mía thì nên thử.

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

Tks bạn lắm. Đang ngồi trên đống lửa đây. Ham lắm mà chưa có time up. Bửa nay ráng về sớm tính thức khuya flash cho xong. Không ngờ về mới nhớ là quần em nó sáng giờ chưa sạc Pin. Đang ngồi chờ sạc ~X(

Cleonardo

Cũng quan tâm nhưg bài viết đó gà mờ wá,mình ko hiểu như bạn vậy. nên tới giờ chỉ xem rivew thôi.

KimUyLong

^Thật ra đơn giản lắm bạn ơi. Chỉ cần làm theo hướng dẫn hack, root, up rom theo bác phamquang đã hướng dẫn đối với những máy chưa mới mua. Rồi flash stock v5, tới đây bạn đã có thể flash Miui, còn không hài lòng với kernel của stock V5 thì tiếp tục up rom DXJPI để tiến hành flash thì phải Root máy bằng CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS, mình làm theo cách này thành công, máy chạy nhanh, mượt, nhưng mà nóng quá. Đang dự định đổi kernel xem có khá hơn không.