• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin Rom 6.1 hoặc 6.5 cho O2 XDA Mini (Dòng Magician)

Status
Không mở trả lời sau này.

netvietcomputer

Ai có Link WM6.1 hoặc 6.5 cho O2 XDA Mini - Magician không cho tớ xin với. Tớ mới UpRom: ROM Version: 3.03.00 WWE; Romdate: 14/04/09; CE OS 5.2.20757. Nhưng cứ tháo Pin ra là nó mất hết dữ liệu. Cứ như là WM3 vậy.Thanks

orange_244

Banned
Ai có Link WM6.1 hoặc 6.5 cho O2 XDA Mini - Magician không cho tớ xin với. Tớ mới UpRom: ROM Version: 3.03.00 WWE; Romdate: 14/04/09; CE OS 5.2.20757. Nhưng cứ tháo Pin ra là nó mất hết dữ liệu. Cứ như là WM3 vậy.Thanks

rom 6.1 thì có chứ 6.5 chưa chó cho dòng magician bạn à.
rom 6.1 tham khảo ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50131
chúc vui!!;;);;)

orange_244

Banned
Chính xác ớ vừa Up bản này luôn. Vẫn bị hardreset. Cho hỏi riêng tư tí: Orange_244 có nick yahoo k nhỉ. Sang đó nói chuyện cho nhanh. Nick tớ netvietcomputer. THank

bản này romdate 14-4 đó bạn bạn xem lại nhé!! còn bị handset. dù rom 6.1 nhưng thỉnh thoảng bị handset lúc hết pin,SR thì bị handset...

QuangThang89

Mặc dù là rom Wm6.1, nhưng rom WM6.1 dành cho Magician vẫn bị HR khi hết pin vì đây là rom cook lại dựa theo rom gốc, dòng Magician bộ nhớ Flash chỉ có 64MB nên ko thể up lên WM5 chứ đừng nói WM6.1. Nên rom up vào máy Magician thì nó được lưu trên bộ nhớ ram, điều này thể hiện rõ khi máy bị hết pin Cmos sẽ ko có điện năng nuôi ram nên các dữ liệu sẽ bị mất.

Vì rom Wm6.1 dựa trên nền rom WM2003 nên nó cũng ko thoat khỏi điểm yếu đó. Riêng các dòng khác rom WM6.1 ko giống như của dòng Magician vì nó dựa trên các bản rom gốc WM6 trở lên, mà từ WM5 khi flash rom nó khác với dòng Magician là rom được cài trên bộ nhớ FLash, bộ nhớ này giống như ổ cứng trên PC vậy dù có hết nguồn nó vẫn ko mất dữ liệu.

Hi vọng mình giải thích như vậy bạn hiểu ;)

Thân :)

netvietcomputer

Mặc dù là rom Wm6.1, nhưng rom WM6.1 dành cho Magician vẫn bị HR khi hết pin vì đây là rom cook lại dựa theo rom gốc, dòng Magician bộ nhớ Flash chỉ có 64MB nên ko thể up lên WM5 chứ đừng nói WM6.1. Nên rom up vào máy Magician thì nó được lưu trên bộ nhớ ram, điều này thể hiện rõ khi máy bị hết pin Cmos sẽ ko có điện năng nuôi ram nên các dữ liệu sẽ bị mất.

Vì rom Wm6.1 dựa trên nền rom WM2003 nên nó cũng ko thoat khỏi điểm yếu đó. Riêng các dòng khác rom WM6.1 ko giống như của dòng Magician vì nó dựa trên các bản rom gốc WM6 trở lên, mà từ WM5 khi flash rom nó khác với dòng Magician là rom được cài trên bộ nhớ FLash, bộ nhớ này giống như ổ cứng trên PC vậy dù có hết nguồn nó vẫn ko mất dữ liệu.

Hi vọng mình giải thích như vậy bạn hiểu ;)

Thân :)
Thanks bác. Hic hic. Hết hi vọng :((

orange_244

Banned
Thanks bác. Hic hic. Hết hi vọng :((

Posted via Mobile Device
dòng này nó vậy chứ nó không bị lổi dâu bạn ah.rom 6.1 các dòng khac ko vậy nhừn g riêng dong này bị vây. không phải lổi mà khiếm khuyết của dòng này ní vậy thui.hiện lkhiếm khuyết này vẩn chưa khắc phục đươc. bạn dùng phần mềm backup đêr bảo vệ dử liệu thui.chúc vui.

QuangThang89

Ko chỉ riêng dòng này mà các dòng nào bộ nhớ Flash <128MB thì ko thể nào up lên WM5 trở lên được. Wm2003 ra đời lâu rồi, mà thời đó làm gì có dòng nào có bộ nhớ Flash trên 64MB đâu, chỉ có sau này WM5 khắc phục điểm yếu đó thì các máy sản xuất sau này bộ nhớ FLash cũng phải lớn để có thể chạy được WM5.

Máy của Định rom gốc là WM2003SE đó, WM5 trở lên là do cook lại từ dòng khác thui, Định thử up lại WM2003 cũng sẽ bị HR khi hết pin giống như dòng Magician này vậy, thân :)

orange_244

Banned
tất nhiên là vậy rùi!! nhưng từ 2005 trở đi là không mất nứa nhưng với dòng magician dù 6.1 vẩn bị handset như thường!!! :))

antiloving

mình xài o2 mini dòng magician , mơi chuyểnqua chơi dòng này thui, trước giờ đa số chơi Wizard với Hermes. win 2k3 thì ko sao , hết pin nhưng 1 lúc sau cở 30p mới HR, còn up lên win 6.1 thì tháo pin là HR, nhưng máy mình hết pin, dù để cả ngày ko xạc vẫn bình thường ko HR (có lẽ do pin còn cầm, đủ nuôi RAM khi tắt máy chăng, cái này mình ko rõ lắm). pin mình mới mod lại = cell của sony bst-33 . chạy ổn lắm.

ThaiKien

Super V.I.P
rom 6.1 wm.04 cài lên o2mini vẫn không có camera
Bản đó tác giả đã có thông báo là không có camera, nếu bạn muốn dùng camera có thể up bản 03.
Đã có topic riêng về vấn đề này, xin phép khóa chủ đề này lại.

Status
Không mở trả lời sau này.