• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin rom gốc HTC One M7 có CID 11111111.

tettit

Member
bạn nào pro google kiếm giùm mình dùng bản rom này với mình up rom stock khác máy báo lỗi sai rơm mặc dù máy đã s off.
thông số máy như sau:
LOCKED
M7 UL PVT SHIP S-OFF RH
CID-11111111
HBOOT 1.57.0000
RADIO 4T.28.3218.04
oOS 6.13.708.1
máy mình bị treo logo đang chạy rom ship chưa làm j hết chỉ có sẵn s off thôi

bạn nào pro google kiếm giùm mình dùng bản rom này với mình up rom stock khác máy báo lỗi sai rơm mặc dù máy đã s off.
thông số máy như sau:
LOCKED
M7 UL PVT SHIP S-OFF RH
CID-11111111
HBOOT 1.57.0000
RADIO 4T.28.3218.04
oOS 6.13.708.1
máy mình bị treo logo đang chạy rom ship chưa làm j hết chỉ có sẵn s off thôi
Máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn úp Ship rom nào cũng được miễn là dành cho M7_U và M7_UL nhé.

tettit

Member
Nâng hoặc hạ hboot cho bằng ruu dự định chạy trước khi chạy ruu đó

bác xem cái ruu này có hboot là bao nhiêu vậy
RUU_M7_UL_K44_SENSE55_MR_BrightstarUS_WWE_4.19.1540.9_Radio_4A.23.3263.28_10.38r.1157.04L_release_353887_signed_3
nếu có thể cho em xin cái link file hboot tương ứng luôn ạ ^^

Chỉnh sửa cuối:

tettit

Member
up hboot 1.56 xong up ruu ở trên nó báo sai rom rồi ko vào đc bootloader luôn giờ chỉ còn chữ htc với màn hình đen thui như lúc chuẩn bị up rom.Vẫn còn kết nối với pc đc và sử dụng lệnh fastboot reboot-bootloader máy vẫn khởi động nhưng vào màn hình htc chứ ko phải bootloader nữa @@

Chỉnh sửa cuối:

tettit

Member
toàn báo sai rom nản thật.cái máy này lúc mình mua là máy dựng reboot có chữ do not for sale.Giờ ko biết up rom nào luôn bac nào rành vụ này giúp em với mấy em bán cho mẹ vợ mới đau chứ