• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ Xin ROM SHIP 1.32.707.5 ] Em tìm hoài mà không thấy

T5700

Em tìm bản Rom Ship này mà mãi không thấy , bác nào có cho em xin nhé ! Cảm ơn và hậu tạ .;;)

PhamQuang

Manager
RUU_Ace_HTC_Asia_WWE_1.32.707.1_Radio_12.28a.60.140e_26.03.02.08_M_release_153610_signed.exe
Nhưng bản này là 1.32.707 .1 chứ không pahir .5 bác à !
Nó có khác nhau không ạ !

Bản 1.32.707.5 là bản Update của bản 1.32.707.1 Asia thôi bạn ạ, về cơ bản chúng khác nhau không nhiều (tất nhiên là có khác 1 chút về phiên bản ứng dụng).
Cái chính là chúng đều là Ship ROM gốc cho các máy Asia, bạn có thể tải để dành phòng ngừa khi cần được đấy.

lecuong_82

Bản 1.32.707.5 là bản Update của bản 1.32.707.1 Asia thôi bạn ạ, về cơ bản chúng khác nhau không nhiều (tất nhiên là có khác 1 chút về phiên bản ứng dụng).
Cái chính là chúng đều là Ship ROM gốc cho các máy Asia, bạn có thể tải để dành phòng ngừa khi cần được đấy.

bản 1.32.707.1 và bản 1.32.707.5 nó khác nhau đấy các pác ah.chắc pac chủ thớt muốn 1.32.707.5 để check OTA 1.84 phải không ah đợt update OTA bản 1.84 là update cho máy chạy rom gốc 1.32.707.5 , còn 1.32.707.1 không có update, em đã up lại về bản 1.32.707.1 và check đi check lai rồi không có

cũng đang kiêm 1.32.707.5 không có dù đã google phát sợ luôn :(

mrpodol

cái này mình tìm tới nửa tháng nay mà không ra huống hồ :| :-< biết thế này cứ từ từ root hack haizzzzzzzz

PhamQuang

Manager
bản 1.32.707.1 và bản 1.32.707.5 nó khác nhau đấy các pác ah.chắc pac chủ thớt muốn 1.32.707.5 để check OTA 1.84 phải không ah đợt update OTA bản 1.84 là update cho máy chạy rom gốc 1.32.707.5 , còn 1.32.707.1 không có update, em đã up lại về bản 1.32.707.1 và check đi check lai rồi không có

Update qua OTA có gì quan trọng và thú vị như vậy sao?
Cũng chỉ là Update các ứng dụng phiên bản mới hơn mà thôi, điều này các KTV Cook ROM người ta làm còn chọn lọc và tốt hơn đấy.
Ngoài hữu ích update ứng dụng, mình chưa bao giờ Update qua OTA, cứ dùng ROM cook là ngon lành nhất.

lvduccn

Update qua OTA có gì quan trọng và thú vị như vậy sao?
Cũng chỉ là Update các ứng dụng phiên bản mới hơn mà thôi, điều này các KTV Cook ROM người ta làm còn chọn lọc và tốt hơn đấy.
Ngoài hữu ích update ứng dụng, mình chưa bao giờ Update qua OTA, cứ dùng ROM cook là ngon lành nhất.

Em thì muốn root để up mấy cái rom cook nhưng khổ nổi tìm rom ship để phòng quay về không có Bác có thể kiếm cho em hay chỉ cho em cách quay về máy này không.
1.32.720.5 của india
Em mới mua cũng muốn vọc lắm nhưng có chuyện gì còn quay về để bảo hành nữa.

T5700

Đã up OTA bản mới nhất vừa rùi bằng cách update.zip từ thẻ nhớ và kết quả là .... camera thành đen trắng , lại phải restore . Có bác nào bị thế không

Rom ship 1.32.707.5 đây : backup gốc từ máy mình đó ..http://www.mediafire.com/download.php?19i9xjj30iqsv94
http://www.mediafire.com/download.php?y8t9cu3azvo8plu

Backup cho máy # vẫn đc.. Nhưng muốn up OTA phải Unroot....

Bây giờ mình mún unroot thì làm thế nào, mình đã root và cài recovery , Bác nào chỉ tận tình cho mình cách unroot cái !
Phiên bản hiện tại đang là 1.32.707.5

minhlc1958

Active Member
cái này mình tìm tới nửa tháng nay mà không ra huống hồ :| :-< biết thế này cứ từ từ root hack haizzzzzzzz

Vậy lần sau có root hack gì đó bạn nhớ ghi lại thông số máy và backup bản rom đó lưu vào thẻ và để nó chỗ nào trên máy tính khi cần thì phục hồi lại đỡ mất công

khoadiepnguyen

Rom ship 1.32.707.5 đây : backup gốc từ máy mình đó ..http://www.mediafire.com/download.php?19i9xjj30iqsv94
http://www.mediafire.com/download.php?y8t9cu3azvo8plu

Backup cho máy # vẫn đc.. Nhưng muốn up OTA phải Unroot....
Chào bạn
Bản rom bạn đưa lên mình down về rồi. Thanks bạn nhiều.
Tuy nhiên khi bung nén ra thì có một thư mục gồm nhiều file, không có file exe để cài. Vậy làm thế nào để cài bác nhỉ?
Máy mình hiện không boot vào hệ điều hành được, chỉ dừng ở bootloader được thôi nên không dùng ROM Manager để restore được.
Thanks bạn nhiều.

thongdtk3

Chào bạn
Bản rom bạn đưa lên mình down về rồi. Thanks bạn nhiều.
Tuy nhiên khi bung nén ra thì có một thư mục gồm nhiều file, không có file exe để cài. Vậy làm thế nào để cài bác nhỉ?
Máy mình hiện không boot vào hệ điều hành được, chỉ dừng ở bootloader được thôi nên không dùng ROM Manager để restore được.
Thanks bạn nhiều.

Đây là file backup thôi bạn ạ... Bạn phải cài recovery , thì mới back uo dược ... cái này nó như 1 file ghost trên mấy tính đó ....

Khi giải nén xong copy vào thư mục : Clockworkmod/backup rồi vào recovery backup
(thư mục clockmodword sẽ tự có trong thẻ nhớ khi cài recovery )

Chỉnh sửa cuối:

khoadiepnguyen

Đây là file backup thôi bạn ạ... Bạn phải cài recovery , thì mới back uo dược ... cái này nó như 1 file ghost trên mấy tính đó ....

Khi giải nén xong copy vào thư mục : Clockmodword/backup rồi vào recovery backup
(thư mục clockmodword sẽ tự có trong thẻ nhớ khi cài recovery )

oK MÌNH HIỂU RỒI. ĐỂ DÀNH DỰ PHÒNG.