• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xperia Rachael X10 NEXUS UI PACK

byebyeshady

Hưởng ứng cơn sốt X10, Flaemo đã Design ra bộ Pack Xperia Rachael X10 NEXUS UI khá đẹp ;;)

:ar!: Bộ Pack này gồm có :

* 2 Version Of The Theme Dark & Light ( ALL UIQ )
* Status Bar
* WalkMan Skin
* System Graphic ( ALL UIQ )
* PNG Icon

Bộ Pack này đã có một thời gian up lên cho ai thích X10 mà chưa biết thì Mod vô máy ngắm cho đỡ nghiền :D

BRING X10 TO UR PHONE

http://www.mediafire.com/file/2jn435oimfg/Rachael_X10_Nex.rar

ductrung12

bác ơi,giải nén xong cóp vào ntn ạ.có file icon e chả biết cóp vào đâu nữa.hix.

L

leecongdon

Guest
Sao ko làm cai Walkman skin cho G700 bạn? G700 chỉ sài dc cái System Graphic À

vuvanhung8x

Sao mình cài vào mà mấy icon bên ngoài và mấy icon tin nhắn, walkman và danh bạ không thấy thay đổi. Bộ icon mình copy toàn bộ các file vào reource/app đúng ko hả bạn?

nam470

Cài được rồi, đẹp quá. Cứ như X10 thật ấy. Chỉ thiếu mỗi cái khóa kiểu iphone nữa thôi (độ chế vậy).
Đã thank nhé

NokuaN70

Well-Known Member
cho vài lời hướng dẫn bạn ơi
Sau khi tải về và giải nén ra bạn sẽ dc 1 Folder trong đó chứa 4 folder con là:
Icons, Startus bar, Sys Graphic và WalkMan player. Để mod Icon cho con dế của bạn thì bạn mở folder Sys Graphics chọn folder có tên tương ứng với ĐT của bạn sau đó copy hết toàn bộ các file trong đó vào ĐT theo đúng đường dẫn C:Resource/apps xong khởi đọng máy là thưởng thức thành quả.
Nếu muốn mod Startuc bar thì copy hết những folder con trong folder Startus bar vào C:Resource.
Mod luôn Icon cho WM player thì copy 2 folder:200011FD, 200011FE vào C:private là OK. Riêng folder Icons chỉ để dành thay đổi Active menu chứ không phải file mod.
Sau khi copy xong, nhớ Restart máy lại nhé.

onlyloveP990i

Sau khi tải về và giải nén ra bạn sẽ dc 1 Folder trong đó chứa 4 folder con là:
Icons, Startus bar, Sys Graphic và WalkMan player. Để mod Icon cho con dế của bạn thì bạn mở folder Sys Graphics chọn folder có tên tương ứng với ĐT của bạn sau đó copy hết toàn bộ các file trong đó vào ĐT theo đúng đường dẫn C:Resource/apps xong khởi đọng máy là thưởng thức thành quả.
Nếu muốn mod Startuc bar thì copy hết những folder con trong folder Startus bar vào C:Resource.
Mod luôn Icon cho WM player thì copy 2 folder:200011FD, 200011FE vào C:private là OK. Riêng folder Icons chỉ để dành thay đổi Active menu chứ không phải file mod.
Sau khi copy xong, nhớ Restart máy lại nhé.

Bạn vui lòng hướng dẫn mình thay Icon cho Activity Menu với,làm OK hết giờ còn thiếu cái này,Trước giờ Mod "theo" mấy cao thủ ,Copy ,Paste theo đường dẫn,còn mấy File *.PNG này ko biết chép vào đâu!!!!
Đã vậy,tự nhiên Icon thứ 2 (từ trái qua) lại bị lỗi j ko biết(sau khi đọc và làm theo Topic này,reset ,máy xong bị liền) giờ nó mất Icon mặc định, hiện hình tứ giác màu xanh đậm.(Giống Kim Tự Tháp nhìn từ trên xuống).
Mình đã kiếm những bài hướng dẫn đổi ICon nhưng toài là File cài ko hà!!!
nhờ bạn và mọi người chỉ giùm ,để niềm vui Mod theme X10 này đc trọn vẹn!!!

phoenix1985

Sao mình cài vào mà mấy icon bên ngoài và mấy icon tin nhắn, walkman và danh bạ không thấy thay đổi. Bộ icon mình copy toàn bộ các file vào reource/app đúng ko hả bạn?

Mình cũng bị tình trạng như vậy..........:(

onlyloveP990i

Mình cũng bị tình trạng như vậy..........:(

Mình thì thay đổi đc bộ Icon bên main menu,chỉ có thằng Activity là không biết làm sao!!!
bạn sài máy j? giải nén file tải về có thư mục Sys Graphics , bên trong có 3 thư mục có tên của 7 dòng đt,bạn sài máy nào thì copy thư mục đó.
Nên nhớ,bạn copy những file trong Resource/apps/*.*,paste vào thư mục apps trong Resource của ổ C,chứ không phải copy cả thư mục Resource,paste vào Resource trong máy(như thế này : C:/Resource/Resource/apps-là sai)nhé!!!