• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ý tưởng mod cảm ứng rung cho UIQ 3!!!

chauhiep123

mình thấy iphone của thằng bạn có chức năng thú vị là khi nhấn phím gọi thì nó rung lên 1 cái,nếu mod cái này cho UIQ chắc cũng ko khó đâu nhỉ??:D

thanhtamlx

Đây cũng là ý tưởng khả thi. Nếu UIQ3 có chức năng rung cảm ứng phản hồi như dòng cảm cứng SÁMUNG chẳng hạn thì tuyệt.

NokuaN70

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Cái này kg cần phải mod. Đã có sẵn trong máy rồi, vào Control panel/Sound&Alert chọn Button&Screen hàng Selection key chọn Vibrate thì mỗi lần bấm call, select hay back nó sẽ rung. Rất đơn giản kg cần gì phải mod.
Cái này là trên P1, còn trên P990 thì anh em nào có thì test dùm nhé.

shadow141206

hehe, vậy mà mấy thằng bạn của mình cứ nói cái máy mình bị XÀM :O, lâu lâu rung bậy rung bạ ;;) !!! Nhưng tụi nó đâu có bít đó là do mình chỉnh :))

lucky000

rung nhiều làm gì cho nó hại mô tơ ra hả mấy ông tướng ! Điện thoại là để nghe gọi nhắn tin chứ có phải cái máy rung rung gì đó mà mấy chị em cô đơn hay dùng đâu:D !

chauhiep123

Posted via Mobile Device
Cái này kg cần phải mod. Đã có sẵn trong máy rồi, vào Control panel/Sound&Alert chọn Button&Screen hàng Selection key chọn Vibrate thì mỗi lần bấm call, select hay back nó sẽ rung. Rất đơn giản kg cần gì phải mod.
Cái này là trên P1, còn trên P990 thì anh em nào có thì test dùm nhé.

P9 ko có tùy chọn đó,nếu p1 có thì chuyển qua P9 càng dễ nhỉ,có thể nghiên cứu file hệ thống điều khiển rung của p1 rồi vác nó qua p9

O9xx19xx29

W950i cũng rung nhưng mà ngày trước chỉ thử rồi bỏ ko dùng vì hại pin - nhiều khi cho người khác sờ máy người ta giật mình ( dễ rớt xuống đất )

NokuaN70

Well-Known Member
Riêng mình thì để tất cả ở chế độ silent hết. Tiết kiệm pin là chính, để dành pin chat chit với anh em nữa chứ :)

Posted via Mobile Device

eternal_vnn

Riêng mình thì để tất cả ở chế độ silent hết. Tiết kiệm pin là chính, để dành pin chat chit với anh em nữa chứ :)

Posted via Mobile Device

thảo nào thấy anh có nhiều bài "post via MobileDevice :D
em cũng để hết ở Silent ^^,ngại nhất là bị chai pin,càng ít sạc càng tốt :D

samachcm

Các bác từ nay đừng lo về chuyện chay pin nữa.đã có cách khắc phục khi pin bị chay đó là hãy mua cục pin mới.thây cách đó có dc kg mấy bác.heheheh:))

NokuaN70

Well-Known Member
Các bác từ nay đừng lo về chuyện chay pin nữa.đã có cách khắc phục khi pin bị chay đó là hãy mua cục pin mới.thây cách đó có dc kg mấy bác.heheheh:))

Tưởng cao kiến gì, ai dè nói nghe huề trớt. Đậm xu chứ kg phải 100,200k như bọn Nokia đâu nha bác :(

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
thảo nào thấy anh có nhiều bài "post via MobileDevice :D
em cũng để hết ở Silent ^^,ngại nhất là bị chai pin,càng ít sạc càng tốt :D

Do anh đi làm ca toàn thức khuya nên kg có thời gian online bằng PC nên phải tiết kiệm pin thôi ;)

Posted via Mobile Device

eternal_vnn

Tưởng cao kiến gì, ai dè nói nghe huề trớt. Đậm xu chứ kg phải 100,200k như bọn Nokia đâu nha bác :(

Posted via Mobile Device

đâu như 500k mà anh ^^
ăn chơi vẫn ngại mưa rơi...như em :D