• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yahoo Messenger trên Android (Cập nhật v1.6.0)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
yahoo Messenger V1.0.2.2455

yahoo Messenger phần mềm chát yahoo quen thuộc giao diện trục quan dể sử dụng như đang chát trên PC .

Last edited by a moderator:

banicek82

Cảm ơn bạn...mình sẽ test phần mềm này trên em HTC Desire vừa mới lấy :D

ghone1990

Đã test trên HD2.Dùng Ok lắm.Đẹp có hiển thị avatar và group không khác j trên Pc.Không lẫn lộn contacts như paringo

PingMD

Mới test trên HD2 chạy rất êm, các bác có thể cài từ Market cũng đc.

kidokito

haha... dạo này AE HD2 nhà ta move qua đây hết rồi à... công nhận app của android giao diện đẹp ghê ^^

BabyMilano

Mình chỉ đang chờ Android 2 ra thôi nên muốn hỏi ai đã + đang dùng bản Yh này là nó có cho lưu trữ tin nhắn (đã chat) ko nhờ, nếu có thì có thể sao lưu từ đthoại vào pc đc ko =.=

vipboy_9x

Moderator
minh dang dung kon sony x10 nhung ko cai dat dc phan mem chat. ai giup minh voi dc ko
Sao không được hả Bạn vào Matket Tìm từ khóa là Yahoo sẽ có 1 list danh sách cho bạn chọn ,Hình như là Android yahoo messenger hay gì thì phải.Hoặc bạn có thể Downloand File ở bài 1 Đã giới thiệu cài vào máy là Ok/

vipboy_9x

Moderator
cho em hỏi có bản yahoo messenger trên Window Mobile không ạ ?
đây là khu vực Android bạn muốn hỏi gì về window mobile thì bạn có thể sang khu vực Window Mobile mà hỏi nhé!
Lần sao là xóa Không cần nhắc nhở nữa nhé

thanhss

Y!M for Android chỉ hỗ trợ Android 2.0 trở lên thôi (X10 Android 1.6). Có thể cài Y!M ko phải của yahoo cũng dc, nhưng ko đảm bảo security.

tuchongle

Yahoo mesage bị lỗi trên Motrola android chăng

Cho em hỏi em cài Yahoo! Mesenger for android nó chạy rất ổn. nhưng sau đó không biết em setup một số application khác nó lại không login vào - chỉ nhận được thông báo :

"Login Failed - Tô many sign in attempts, thí device há bên temporarity díabled for sign in."

Ai biết cách khắc phục chỉ mình nhé thanks

TruongHan

Super V.I.P
Cho em hỏi em cài Yahoo! Mesenger for android nó chạy rất ổn. nhưng sau đó không biết em setup một số application khác nó lại không login vào - chỉ nhận được thông báo :

"Login Failed - Tô many sign in attempts, thí device há bên temporarity díabled for sign in."

Ai biết cách khắc phục chỉ mình nhé thanks
Có thể do lỗi kết nối hoặc đăng nhập sai nhiều lần.Bạn gỡ ra cài lại hoặc cài thử bản việt hoá xem
http://www.pdaviet.net/showthread.p...d-Phiên-Bản-Việt-Hóa&p=1446713#post1446713
Cái này LG GT540 xài đc ko vậy ..... :-/

Hình như máy bạn chạy Android 1.6,yahoo messenger chạy từ 2.0

sheva370

X8 dùng Android 1.6 nên không cài được thì phải. Mình thử cài cả bản Eng và bản Việt hóa nhưng đều không được :(