• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN & SỬ DỤNG DRIVERS CHO PC - LAPTOP

Thoai_DakMil

Super V.I.P
TẤT CẢ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN
ĐẾN DRIVERS CHO PC CÓ THỂ POST VÀO ĐÂY ĐỂ
CÁC THÀNH VIÊN KHÁC CÓ THỂ THẢO LUẬN VÀ GÓP Ý VỚI NHAU TẠI ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

cuunon

Thắc mắc về Gateway T1616

Chào các bác !
Em mới tậu 1 em gateway T1616 - AMD Turion 64 , vì công việc nên phải sắm chứ trươ1c giờ còn gà vụ LapTop lắm , nhờ các bác chỉ giúp :

-Bản recover của nó là Vis , cửa hàng đã bung xong , nhưng nếu trục trặc thì em bung lại có dc không ? làm như thế nào?

-Nghe cửa hàng nói nếu hạ xuống XP sp2 thì mất Vista licen ,uổng , vậy có cách nào giữ lại không .

-Trong máy , ổ D là Recove, nếu em chia tiep dia C: thanh nhieu dia tren Vis
thì có bị mất dữ liệu tren D không ?

Liệu Gateway có bản nào XP sp2 cho T1616 không nhỉ ? trang của nó đang sữa em vào mãi không đc ?

Nhờ các bác hương dẫn

Tks all nhiều

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Chào các bác !
Em mới tậu 1 em gateway T1616 - AMD Turion 64 , vì công việc nên phải sắm chứ trươ1c giờ còn gà vụ LapTop lắm , nhờ các bác chỉ giúp :

1.Bản recover của nó là Vis , cửa hàng đã bung xong , nhưng nếu trục trặc thì em bung lại có dc không ? làm như thế nào?

2.Nghe cửa hàng nói nếu hạ xuống XP sp2 thì mất Vista licen ,uổng , vậy có cách nào giữ lại không .

3.Trong máy , ổ D là Recove, nếu em chia tiep dia C: thanh nhieu dia tren Vis
thì có bị mất dữ liệu tren D không ?

4.Liệu Gateway có bản nào XP sp2 cho T1616 không nhỉ ? trang của nó đang sữa em vào mãi không đc ?

Nhờ các bác hương dẫn

Tks all nhiều
1-> trước khi sữ dụng bạn nên ghos lại một bản win gốc để sau này có trục trặc thì bung ra dùng lại cho an toàn (mua tại cữa hàng nhờ họ ghos luôn)
2-> bạn có thể cài hai hệ điều hành chạy // cũng được
3-> có thể chia được 1-2 ổ đĩa tùy dung lượng , nhưng bạn không biết làm thì có thể bị mất dữ liệu
4-> XP sp2 cài được nhưng sợ không có drivers , bạn có thể vào tranh chũ tìm drivers.

cuunon

tks bác nhiều nhưng em không biết cách bung lại recover trong D của dong gateway t1616 này

carrick1984

Nhờ các huynh đệ tư vấn giúp!Mình cài xong driver XP nhưng khi vào Manage thì nó vẫn báo có 1 dấu hỏi chấm vàng ?Unknown Device ko hiểu là thiếu cái gì.MÌnh đang dùng Toshiba satellite A200.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Nhờ các huynh đệ tư vấn giúp!Mình cài xong driver XP nhưng khi vào Manage thì nó vẫn báo có 1 dấu hỏi chấm vàng ?Unknown Device ko hiểu là thiếu cái gì.MÌnh đang dùng Toshiba satellite A200.
vậy là vẫn còn thiếu drivers nào đó chưa nhận được . dòng Toshiba thường khi cài từ vista sang xp thường không nhận được drivers của các phím tiện ích nằm phia trên đại loại như phiếm dùng để play-next song-pause....

carrick1984

Tất cả các drivers khác đều ok hết rồi chỉ còn đúng 1 cái đó ko hiểu là cái driver gì.Dường như ko phải driver của phím tiện ích đâu vì cái đó mình cài xong đã sử dụng được rồi mà.Có cách nào để phát hiện nó là cái nào còn thiếu ko anh em?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Tất cả các drivers khác đều ok hết rồi chỉ còn đúng 1 cái đó ko hiểu là cái driver gì.Dường như ko phải driver của phím tiện ích đâu vì cái đó mình cài xong đã sử dụng được rồi mà.Có cách nào để phát hiện nó là cái nào còn thiếu ko anh em?
mình cũng cài cho thằng bạn cũng con Toshiba cũng có tình trạng như bạn còn thiếu một drivers nhưng cũng dùng bình thường không ảnh hưởng gì hết

carrick1984

Thì vẫn biết là dùng bình thường rồi nhưng mỗi lần bật máy lên nó lại báo có 1 cái chưa nhận được khó chịu quá bạn.Thôi đành như thế chứ biết sao.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Thì vẫn biết là dùng bình thường rồi nhưng mỗi lần bật máy lên nó lại báo có 1 cái chưa nhận được khó chịu quá bạn.Thôi đành như thế chứ biết sao.
Cái gì cũng sẽ khắc phục được nhưng quan trọng là thời gian

kaka_pato

em đang dùng HP DV 6700,em muốn tìm driver cho fingerprint cho xp ma trên trang HP không có,bác nào có cho em xin,cám ơn nhiều.!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
em đang dùng HP DV 6700,em muốn tìm driver cho fingerprint cho xp ma trên trang HP không có,bác nào có cho em xin,cám ơn nhiều.!
máy của bạn là hàng xách tay hay là hàng fpt , nếu hàng xách tay thì mang vè từ nước nào , biết thì mới tìm được. Chú ý lần sau không yêu cầu drivers ở đây đã có tops riên rồi nha

phamthaitl

anh em ai co CD drive cho con nay thi cho mình xin với.Sony Vaio VGN-NR31Z/S daw trên trang chủ cũng có nhưng không đầy đủ.những phần mềm đi kèm không có.cám ơn trước nhé.

sonisa

mình cài xong WinXP2 cho con Compaq CQ50-215CA nhưng ko có cách nào để tìm dc Driver cho nó....Mình mong dc sự giúp đỡ của các bạn. Xin dc lĩnh giáo...

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình cài xong WinXP2 cho con Compaq CQ50-215CA nhưng ko có cách nào để tìm dc Driver cho nó....Mình mong dc sự giúp đỡ của các bạn. Xin dc lĩnh giáo...
Trước tiêng bạn vào trang chũ cũa nó tìm đến dòng mấy bạn xem đã có hỗ trợ drivers XP hay chưa đã.