• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG TRUY CẬP MẠNG

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên có Yêu cầu, thắc mắc, thông báo Link Die, và thảo luận về các phần mềm hỗ trợ truy cập mạng! Mong các thành viên ủng hộ và chia sẻ!;;)=D>​

MinhTien

Well-Known Member
Đây là cách để có thể chat nhiều nick trong Yahoo ! ( Không cần PM nào khác ) :

* Bước 1: Vào Start -> Run, nhập vào regedit -> nhấn Enter hoặc OK
* Bước 2: Trong cửa sổ Registry Editor, chọn mục HKEY_CURRENT_USER -> Software -> Yahoo -> Pager -> Test
* Bước 3: Bấm phải chuột vào ô trắng bên phải, tạo một Key bằng cách vào Edit -> New -> String Value
* Bước 4: Đổi tên cho mục mới tạo là Plural. Kích chuột phải vào thành phần mới tạo (Plural) chọn Modify để đặt Value của thành phần giá trị là 1. Thoát ra là OK :)

kinh81

Các bác cho minh hỏi có cách nào khi sử dụng máy cơ quan vừa có mạng nội bộ vừa có Internet. nhưng khi sử dụng mạng mạng nội bộ thì không vào inter net được phải vào quyền admin để nhập khi IP, gateway ... Vậy cho hỏi khi sử dụng không có quyền admin thi có cách nào để nhập IP, gateway, DNS sever... mà không cần quyền admin

minh_hung

CÓ ANH NÀO CÓ CT LÀM TRANG WEP KG

có anh nào có ct làm trang wep kg cho em với .mình muốn tạo cho mình một trang wep nhưng mình kg có khả năn tới .nên mình lên forum xin phan men làm wep để về nguyên cứu tự làm cho đở tốn xen cám ơn mấy anh nhiêu

tinh_la_gi

Administrator
Cần phải xem tiêu chí trang web bạn muốn làm thế nào đã !
Chứ muốn viết 1 trang web cơ bản thì dùng notepad viết cũng được nửa ! (Cái này thì Win nào củng có)

khanhhohoang

Nếu bạn chưa biết về lập trình web thì hãy dùng những chương trình thiết kế web có sẵn những template trên mạng.
Xin giới thiệu với bạn trang web thiết kế miễn phí rất đơn giản và dễ sử dụng :
http://www.freesitedesigner.com
Bạn vào địa chỉ trên, click vào chữ CREATE ACCOUNT ( màu cam) để tạo tài khoản cá nhân và làm theo hướng dẫn thì chỉ qua ba bước là bạn đã có một website rồi.
Lưu ý rằng bạn phải có một Domain (tên miền) và hosting (nơi lưu trử website)
freesitedesigner.com có những template có giao diện rất đẹp cho bạn lựa chọn.
Chúc bạn thành công.

boydeptrai

cho mình hỏi làm cách nào để biết đc những nick đang ẩn vậy nhỉ? Thanks mọi người nhiều :)

MinhTien

Well-Known Member
Mod chỉ giúp cách khác, trang web trên ko xài đc nữa rồi. Thanks :)

Bạn có thể làm như sau :

Chọn nick cần kiểm tra, vào Actions/Invite to Conference… để mời người đó tham gia vào phòng chat.

# Nếu không có tín hiệu gì, nick đó đang offline.
# Nếu người đó tham gia phòng chat hoặc từ chối (Sẽ có 1 dòng chữ hiện lên trong phòng chat mang nội dung từ chối) tức là nick đó đang invisible.

hoặc

Kiểm tra trên website http://invisible-scanner.com/

Chỉ việc nhập nick YM của người cần kiểm tra, sau đó nhấn Search, trang web sẽ cho bạn biết nick đó đang online hay invisible và avatar của người đó.

Website còn có thể cho bạn biết nick bạn đang kiểm tra là nick thật hay nick ảo. Nếu là nick ảo, website sẽ hiện thông báo như sau:

Other aliases for “xyz” are “abc”, “cde”,… (với “xyz” là nick thật, “abc”, “cde” là nick ảo)

Lưu ý: Có 1 vài trường hợp, nick bạn cần kiểm tra đang online nhưng website lại thông báo là đang invisible là do nguyên nhân sau đây: Vì người dùng nick đó đã không check vào mục “Allow websites to show when I am online” trong Privacy Options của Y!M.

boydeptrai

cho mình hỏi làm cách nào để chương trình yahoo mesenger ko chạy khi mình khởi động PC lên vậy, nó chạy lên làm lúc khởi động chậm lắm. Thanks :)

cho mình hỏi làm cách nào để chương trình yahoo mesenger ko chạy khi mình khởi động PC lên vậy, nó chạy lên làm lúc khởi động chậm lắm. Thanks :)

Bạn sign out ra khỏi yahoo, đăng nhập lại và đừng đánh đấu vô ô sign in automatically :D

boydeptrai

ko, ý mình muốn hỏi là làm sao để khi khởi động PC thì ko chạy icon yahoo trên khay hệ thống nữa, nghĩa là mình muốn bỏ hẳn icon này trên khay hệ thống thì làm cách nào. Thanks :)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
ko, ý mình muốn hỏi là làm sao để khi khởi động PC thì ko chạy icon yahoo trên khay hệ thống nữa, nghĩa là mình muốn bỏ hẳn icon này trên khay hệ thống thì làm cách nào. Thanks :)
Ý bạn nói là cái icon yahoo ở trên thanh Taskbar phải không , cái icon đó là mật định khi cài yahoo đó bạn

AnhPheCT

những mình vẫn thấy có người bỏ đc icon đó đi mà?

Đăng nhập vào Yahoo! Chọn Messenger/Preferences/Genneral/ bỏ chọn Automatically Start Yahoo! Messenger và Show Yahoo! Messenger Insider và Show........ ( Nói chung thẻ General bỏ chọ hết là OK)