• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này để các Bạn có yêu cầu, thắc mắc, thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm về việc sử dụng Soft trên iPhone!​

muadonglanh

anh ơi có cách nào cài nhạc hình làm nhạc chuông cho iphon 2g fw 2.1 ko. em cho nhạc hình *mp4 vào làm nhạc chuông nhưng khi gọi đến chỉ có tiếng mà ko có hình.Có phải cài thêm phần mền nào hỗ trợ không anh.

invipro

anh ơi có cách nào cài nhạc hình làm nhạc chuông cho iphon 2g fw 2.1 ko. em cho nhạc hình *mp4 vào làm nhạc chuông nhưng khi gọi đến chỉ có tiếng mà ko có hình.Có phải cài thêm phần mền nào hỗ trợ không anh.

làm sao mà làm như thế đc bạn :-?? nhạc chuông thôi :|

theduc

Các bạn cho mình hỏi ,
Mình đang dùng Frimware 2.1 tự build, Máy mình chạy cũng ổn,
Nhưng có vấn đề là khi mình gọi điện cho bất cứ ai xong, là màn hình tắt ngấm mặc dù mình đã nhấn nút Home nhiều lần, thậm chí nhấn nút Power luôn nhưng màn hình vẫn đen thui , khoảng 1 phút sau , mình nhấn nút Power thì máy hiện lên đầy đủ, nhưng không phải Boot lại .
Vậy máy mình có cài thiếu PM nào hay đụng PM nào, nhờ các bạn hướng dẩn.
Cám ơn

XuanTruong

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi ,
Mình đang dùng Frimware 2.1 tự build, Máy mình chạy cũng ổn,
Nhưng có vấn đề là khi mình gọi điện cho bất cứ ai xong, là màn hình tắt ngấm mặc dù mình đã nhấn nút Home nhiều lần, thậm chí nhấn nút Power luôn nhưng màn hình vẫn đen thui , khoảng 1 phút sau , mình nhấn nút Power thì máy hiện lên đầy đủ, nhưng không phải Boot lại .
Vậy máy mình có cài thiếu PM nào hay đụng PM nào, nhờ các bạn hướng dẩn.
Cám ơn

Ạc! Hồi giờ chưa nghe ai kêu bị lỗi này, Mình cũng đang dùng FW 2.1 đây, không biết khi Bạn Build có NẤU NƯỚNG gì trong đó không???:)):)):))

theduc

Chào bạn S.Mod Xuân Trường,
Mình dùng bản gốc của Frimeware 2.1 và dùng QuickPwn21-1 để build , không có thêm gì cả , ngoai trừ các soft thông dụng và game app . Nhưng mình có dùng bao da bên ngoài có 2 miếng nam châm ở 2 góc không biết có ảnh hưởng gì không ???
Lúc đầu máy chạy cũng ổn định , nhưng mình nhớ lúc Update Intelliscreen 2.24 (Đã thuốc) khoảng 4 ngày đến giờ hình như nó bắt đầu có triệu chứng nầy ???
---------
Thôi rồi, hôm nay click Phone là nó vào danh bạ luôn, bấm "phím gọi " hoặc "gần đây" là nó văng ra ngoài luôn, cả phím "Tin nhắn cũng vậy" .
Chắc là phải cài lại từ đầu rồi ... Oải quá.
Cho mình hỏi thêm là khi cài lại mình bỏ qua phần Update Frimware 2.1 mà chỉ cẩn jaibreak và Unclock có điược không vậy bạn .

Chỉnh sửa cuối:

theduc

Trưa nay, mình thử Remove Games "SNES" + App "Fix Call ID" sau đó khởi động lại máy , và may quá IP đã trở lại làm viêc bình thường rồi .
Xin cám ơn các bạn

XuanTruong

Super V.I.P
Trưa nay, mình thử Remove Games "SNES" + App "Fix Call ID" sau đó khởi động lại máy , và may quá IP đã trở lại làm viêc bình thường rồi .
Xin cám ơn các bạn

Ạc! Bạn cài linh tinh xoèng thế nó choảng nhau lại chẳng bị vậy à!=))

hiepheo123

cho mình hỏi cái bueltooth cái, sao mình ko thể bắn bluetooth với các DTD khác thế, dò mãi mà ko thấy diện thoại Iphone của mình đâu. Ko biết có cần cài phần mêm nào ko nhỉ.

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi cái bueltooth cái, sao mình ko thể bắn bluetooth với các DTD khác thế, dò mãi mà ko thấy diện thoại Iphone của mình đâu. Ko biết có cần cài phần mêm nào ko nhỉ.

Ôi dào! Cái Bluetooth của iPhone đến thời điểm này chỉ BẮN được ở trên GƯỜNG thui, ngoài ra chẳng làm được gì cả?=)) Đùa tý cho vui! Ngoài tính năng dùng để kết nối với tai nghe Bluetooth thì không làm được gì đâu Bạn ạ!:D

lmtuan_vnn1209

Các anh em giúp em với, máy của em cài ứng dụng trên HHVN nhưng không chạy được, cài 1 ứng dụng trên APP về rồi khởi động lại máy nhưng vẫn không chạy được những ứng dụng đó. Em cài ilog bằng file ipa nhưng không chạy luôn, anh em cho em xin ý kiến:(

titbop

máy của mình cài 2.01, cài winterboard rồi mà không dùng được, bấm vào icon thì màn hình trắng toát không hiện gì lên cả....help me:(:(

titbop

mình đã xóa đi và cài lại mấy lần rồi, sau khi reboot lại, vào winterboard vẫn không dùng được.:(

chinatrung

Tôi mới mua Iphone 16G nhưng không biết kiểm tra FW ở đâu.Tôi củng đã đọc nhiều trên diễn đàn và không thể nào kết nối Iphone được với PC.bằng Itunes,Iphone tunel suite cũng vẫn không được.Iphone của tui cứ trơ trơ ra.không có báo hiệu gì hết.
Làm ơn giúp tôi nhé!hoặc có thể cho tôi địa chỉ ở TPHCM để tôi đem máy đến cài.(tất nhiên là sẽ có cafe );;).Please!!!

chinhlv

Bạn vô Settings -> General -> About, rồi tìm dòng chữ Version là ta sẽ biết version con iphone của bạn.

Nếu Version là 2.x thì bạn phải cài iTunes 7.7 hoặc iTunes 8 thì "tụi nó" mới nhận ra nhau

Nếu Firmware version là 1.1.x thì phải xài iTunes 7.5 hoặc 7.6

Chỉ khi iTunes nhận ra iPhone thì các phần mềm khác (giao tiếp với iPhone qua cable USB) mới nhận ra iPhone được.