• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ THEMES CHO IPHONE FW 1.x

conan200

chào các bác ! .. em cũng là 1 gà mới xài IP.. cái của em là IP 3G..ver 2.2... e mún thay đổi.. thêm mấy cái theme.. thì phải làm sao vậy !.. trước e có nhờ 1 người làm giùm.. đã có winterboard... nhưng tất cả chỉ có vài cái theme... e mún lấy mấy cái có trên máy tính hoặc trên mạng... thì phải làm sao vây.. và còn chiện chép vào đường dẫn ..... đường dẫn này là gì.. ở đâu vậy.. ai giải thích dùm em với T__T ( e đã xem nhìu 2pic nhưng ai cũng chỉ nói về chiện chép vào đường dẫn,,, hoặc thư mục.... mah ko thấy ai nói nó là cái gì... ở đâu cả T__T ).. ai chỉ dùm em với....em cám ơn nhìu lắm...

ThAngNgO_

chào các bác ! .. em cũng là 1 gà mới xài IP.. cái của em là IP 3G..ver 2.2... e mún thay đổi.. thêm mấy cái theme.. thì phải làm sao vậy !.. trước e có nhờ 1 người làm giùm.. đã có winterboard... nhưng tất cả chỉ có vài cái theme... e mún lấy mấy cái có trên máy tính hoặc trên mạng... thì phải làm sao vây.. và còn chiện chép vào đường dẫn ..... đường dẫn này là gì.. ở đâu vậy.. ai giải thích dùm em với T__T ( e đã xem nhìu 2pic nhưng ai cũng chỉ nói về chiện chép vào đường dẫn,,, hoặc thư mục.... mah ko thấy ai nói nó là cái gì... ở đâu cả T__T ).. ai chỉ dùm em với....em cám ơn nhìu lắm...

các themes ở các topic đều có hướng dẫn bạn xem kỹ chút, tìm trước khi hỏi để có kết quả nhanh nhất :D

hoa1987

DOWN THEME VỀ RỒI LÀM SAO XÀI ĐƯỢC?

Em chỉ mới biết sơ sơ về iphone thôi nên khi down theme ở trên mạng về rối thì không biết cách nào dùng được hết!Coi trên mạng chỉ cũng chả bit gì hết:-/:-/:-/Mấy anh biết xin giúp dùm em:) Em thanks trước!!!!

longgiang81

Super V.I.P
Down Theme về rồi thì bạn làm như sau :

1. iPhone đã cài WinterBoard, OpenSSH và phải ON nó lên, cài SBSettings hoặc BossPrefs để kiểm tra.

2. Dùng WinSCP (WIN) hoặc CyberDuck (MAC) truy cập vào iPhone theo đường dẫn private/var/stash/Theme.xxx với xxx là dãy số ngẫu nhiên của từng máy ( cái này ko quan trọng ).

3. Giải nén Theme bạn vừa tải về và chép vào đó, mở WinterBoard trên iPhone và check vào cái Theme đó, nhấn Home để ReloadSpringBoard, thưởng thức thôi!