• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẮC MẮC VỀ THEME.

MinhThang

Manager
Nơi để các bạn yêu cầu và thắc mắc khi sử dụng Theme của dòng S^3.

loveat20

Giúp đỡ về cách mod themes cho Symbian anna

S^3 lên anna thì icon bên ngoài nói chung tạm được, nhưng icon bên trong trắng đen thì xấu quá. Chả hiểu mấy bác Nokia nghĩ gì nữa.
Mình có themes đổi icon bên trong rồi, nhưng mình muốn mod lại cái themes đó theo ý thích một tý với thêm icon cho một số ứng dụng thành anna. Các file svg thì mình làm đc. nhưng khi mình muốn mod cái themes The Great Pink.sis (link)

nhưng mình dùng sisconten để mở ra xem file .mif thì toàn ảnh file .dat, làm sao để xem file DAT và chỉnh sửa như thế nào ae ai biết giúp mình với.
Thank nhiều.

boy_online01

Chỉ có các icon ứng dụng mới có màu mè thôi, còn các icon phụ trong list và toolbar mới dùng đen trắng. Daeva112 vẽ thế là đúng với form của Nokia rồi còn gì. Hầu hết các Theme maker đều làm theo ý đồ đó hết bạn ạ, tất nhiên là vẫn có những themes làm theo kiểu phá cách để đỡ nhàm chán.
Còn cái vụ chỉnh sửa file dat thì mình ko biết :-??

MinhThang

Manager
Bạn đã đọc kỹ Topic bên box V5 về hướng dẫn thay Icon cho Theme chưa? Dùng Tool ghép cũng được sau đó Edit Icon ngoài Menu hơi mất công tí.

loveat20

Bạn đã đọc kỹ Topic bên box V5 về hướng dẫn thay Icon cho Theme chưa? Dùng Tool ghép cũng được sau đó Edit Icon ngoài Menu hơi mất công tí.

MÌnh muốn lấy các file ảnh để làm themes mới nữa. Kiểu themes anna có viền bao nhìn rất đẹp. Nhưng themes The Great Pink thì bàn phím ảo cảm giác rất khó bấm, với mình muốn thay hết các icon trắng đen bên trong giống themes của MMMOOO.
Có cách nào để chuyển dat thành svg không bạn? Vì ở mỗi themes có một cái mình thích, mình muốn lấy những cái thích đó tổng hợp lại thành một themes. Có cách nào giúp mình nhé, thank bạn

loveat20

Bạn Minhthang cho mình xin yho đc không? Mình muốn hỏi bạn một số vấn đề về Sym3. Thank

lps_huy

các bác làm 1 bài hướng dẫn edit icon s^3 đi. em thấy toàn file dat sao mà edit. svg bên v50 thì làm được chứ dat em chịu.

zonzonbk189

mình cài một số theme cho em C7 nhưng không ưng, muốn gỡ bỏ đi thì vào Quản lý ứng dụng không thấy hiển thị lên để gỡ, vậy làm thế nào để gỡ nó đi bây giờ??

haibich

Có ai biết khi tải theme về rồi thì cài đặt ra sao, chép file tải về vào thư mục nào của máy vậy. Máy mình là N8. Xin được chỉ giáo, mình Gà lắm

sangbg

Xin Theme Này :X

550f1e3ad09e106d38c9803ca4ee93e1_42286297.belletronlegacydragon459.png

em thấy có cái theme này đẹp quá mà chưa tìm ra bác nào có share cho em với
em dùng c7-00 benle :D
thank các bác nhiều ạ

Delzie

K thấy tên tác giả kia hả bạn :D Của lão Dragon459 bên khu vực s60v5 đó :)) Bảo lão send cho :D Còn k thì chịu.

banxaydung

X7 belle cài theme nó báo series60skilssupport bác náo hướng dẫn em với

Các bác hướng dẫn em với ạ

vunguyenmt

Nhờ Bác Ntv_79 chỉnh sửa giúp themes Carla [Full] tuyệt đẹp

Mình lang thang tìm được themes Carla full icon, đẹp. tuy nhiên có cái thanh này (hình) là ko đẹp. Tối qua chỉnh sửa mài ko được. Đành phải nhờ cao thủ giúp thôi.

Themes Carla đây: http://www.fshare.vn/file/T4N9C9BPKT/

Chỉnh sửa cuối:

s60th5

hỏi về vấn đề sửa theme !

chủ thớt cho e hỏi có thể giúp e đổi icon của theme này sang theme khác đc ko , e kiếm đc cái theme icon3d nhìn cũng khá đẹp , nhưng e chỉ thich icon của nó thui còn giao diện e thích theme mặc định của belle hơn , có bác nào biết làm thì giúp e với , e xin thank trc , nếu đc e sẽ post theme đó lên .