• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về game S60v5

CongVoi

Super V.I.P
Tất cả các thành viên có yêu cầu hay thắc mắc về Game cho hệ điều hành S60v5 này.Thì hãy Post vào Topic này nhé.Các bạn sẽ được trợ giúp và trả lời trong thời gian sớm nhất.Không lập Topic riêng lẻ để hỏi nếu có sẽ bị xoá ngay lập tức mà không cần thông báo

CongVoi

ryanpcworld

thật sự thì 5800 mới ra nên chưa có nhiều Game hay ! Nhưng cũng thật sự mà nói thì chơi game của 5800 kô hỗ trợ 3D nên chơi giật quá . ( thật sự thì Game quá chán ) kô đc như IPHONE .

as400

Để tăng chất lượng cho chuyên mục game hay ứng dụng mình thiết nghĩ nên đăng thông tin chi tiết hơn. Ví dụ như:
- Thông tin ứng dụng: nội dung, hình ảnh...
- Nền: java hay symbian(v3 hay v5)...
- Bản gì: freeware hay cracked...
- được sign hay chưa?
- Đã được test chưa? ví có nhiều game hay ứng dụng cài được mà không chơi được (không tương thích hoặc ở vùng khác...)
......
Qua đó dễ đánh giá chất lượng bài viết và để ủng hộ (thanks) các bài hữu ích.

Vài ý kiến nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

danychan

game nó hiện lên cái bàn phím ảo, chỉ có 4 chữ ABCD, mà bấm vô nó thì ra chữ PW..., làm sao để ra các chữ khác vậy mấy bạn?

caspercar

hình như vào phần settings/application mgr/installed apps/optionsuite settings/óncreen keyboard chọn off là mất mấy chữ ABCD đi thôi .

danychan

í mình là muốn thêm mấy chữ còn lại đó bạn :D , chứ không phải tắt nó đi

trantuan1207

haizz... mình chơi game đua xe trên Iphone mê quá, hôm trc thấy trên 5800 hình ảnh đẹp ko kém, tưởng thật... ai dè... thất vọng ghê, hình ảnh chả đẹp tí j :((... hy vọng con dế cưng sớm có những game xứng đáng với kì vọng của chúng ta :-s

jackpham

haizz... mình chơi game đua xe trên Iphone mê quá, hôm trc thấy trên 5800 hình ảnh đẹp ko kém, tưởng thật... ai dè... thất vọng ghê, hình ảnh chả đẹp tí j :((... hy vọng con dế cưng sớm có những game xứng đáng với kì vọng của chúng ta :-s

iPhone từ lúc ra đến bây giờ đã là gần 3 năm, nên có nhiều game viết cho nó là lẽ đương nhiên rồi. Nokia 5800 ra chưa được 1 năm mà số lượng game và ứng dụng tăng lên hàng ngày. sắp tới sẽ có thêm nhiều dòng máy sử dụng HĐH S60v5 ra đời, khi đó sẽ có rất nhiều game cũng như app viết cho S60v5. Các bạn đừng nóng vội. S60v5 sẽ giành lại được thị phần thôi.

liyan_leer

EA: My Sims S60v5 Supplied By x John Cena x

link mình down không được, nó báo error

cuong450

Thật sự là chơi game ké có nhìu bất lợi wa', mấy cái skill bên số 1 3 7 9 làm sao mà dùng được đây, nó chỉ hiện lên có ABCD thui chẳng làm ăn j được hết haizz

phuc0984830836

iPhone từ lúc ra đến bây giờ đã là gần 3 năm, nên có nhiều game viết cho nó là lẽ đương nhiên rồi. Nokia 5800 ra chưa được 1 năm mà số lượng game và ứng dụng tăng lên hàng ngày. sắp tới sẽ có thêm nhiều dòng máy sử dụng HĐH S60v5 ra đời, khi đó sẽ có rất nhiều game cũng như app viết cho S60v5. Các bạn đừng nóng vội. S60v5 sẽ giành lại được thị phần thôi.

Cũng là S60V5 nhưng mà phải viết cho phiên bản cảm ứng nữa. Chứ mấy thằng mà ra sao này lỡ hok cóa cảm ứng thì hok bit sao đây. Bàn phím thì có nhìu phím. Còn cảm ứng thì chẳng có phím nào. Đúng là cảm ứng chơi game chẳng "phê" tí nào. :)

hainknd

Cho em hỏi 1 chút game Marble Maze tải bản cr@cked by esta1ien thì máy kêu chứng chỉ hết hạn , dù đã làm đủ mọi cách như sign trước khi cài hoặc thay đổi năm về 2007 mà vẫn ko cài được , Sau khi tải bản Marble Maze trên web của nokia Indian thì cài ngon nhưng ko chơi được
Nháy vào game nó bật ra ngoài luôn và ko cả load vào game .
Ai đã cài game này bị tình trạng này thì chỉ cho em cách khắc phục
Ko biết là do game hay do firmware , em đang dùng bản v20. , trước đây dùng bản v11 cũng ko cài được , sau khi lên v20 vẫn thế.

jackdaica

Chơi Game bi chậm trên 5800

Các anh ơi sao khi chơi game của Gameloft trên máy thì có tình trạng bị lag và chậm vậy.Vd: Diamond Twister.....
Giúp em với

luacha

game Luckycoins ai có Key không?Minh chơi có 30ph thì hết chơi được rồi

ryanpcworld

cac bạn ơi , 5800 kô hỗ trợ chơi Game đúng không . Không tài nào chơi được game 3D cả . Mà chơi Game bt ma giật lên giật xuống , chả mượt tí nào , Do 5800 hay do mình Hackphone nhỉ ?

trantuan1207

cac bạn ơi , 5800 kô hỗ trợ chơi Game đúng không . Không tài nào chơi được game 3D cả . Mà chơi Game bt ma giật lên giật xuống , chả mượt tí nào , Do 5800 hay do mình Hackphone nhỉ ?

game 3d thì nặng chạy chậm là đúng rồi bạn ^^, cá nhân mình thấy 5800 ko đc nhanh lắm đâu. Mà hack đc rồi á????

ryanpcworld

ừ , mình hack qua HelloOX . Nó auto làm hết , phải lấy file Cer đã , mình cài Soft và Game Unsigned đc hết

nam303hp

bác nào có bản Skyforce Reloaded Up lên cho anh em thưởng thức, Resize cho N5800 nha các bác.