• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

CongVoi

Super V.I.P
Tất cả các thành viên có yêu cầu hay thắc mắc về Themes cho hệ điều hành S60v5 này.Thì hãy Post vào Topic này nhé.Các bạn sẽ được trợ giúp và trả lời trong thời gian sớm nhất.Không lập Topic riêng lẻ để hỏi nếu có sẽ bị xoá ngay lập tức mà không cần thông báo

CongVoi

Chỉnh sửa cuối:

zerovodich

trước giờ toàn dùng máy không hệ điều hành.giờ mới chuyển sang dùng con 5800,nên không biết gì cả.tìm mải mà không thấy hướng dẩn cách thay đối hình nền.đành mạo muội nhờ anh em hướng dẩn dùm

CongVoi

Super V.I.P
trước giờ toàn dùng máy không hệ điều hành.giờ mới chuyển sang dùng con 5800,nên không biết gì cả.tìm mải mà không thấy hướng dẩn cách thay đối hình nền.đành mạo muội nhờ anh em hướng dẩn dùm

ý nhầm theme chứ không phải hình nền

Thế là bạn không hiểu cách cài Theme hay là không biết vào chỗ nào để thay đổi theme??

manhtuan1611

sao mình cai themes mà máy cứ báo ứng dụng không tương thích nhỉ.mình cứ cài có sao kô? mình dùng 5800

danychan

vậy nó báo ứng dụng không tương thích, thì vẫn cứ cài vô, không sao à;;)

manhtuan1611

sao mình thấy có 2 kiểu themse nhỉ,1 cái thì có nhiều phím tắt hơn ở dưới lại có thêm 3 cái phím tắt khác để vào menu,danh bạ và cấu hình nhỉ.còn 1 cái thì như giao diện sẵn có của máy.:-??

thanhdhl2003

sao mình thấy có 2 kiểu themse nhỉ,1 cái thì có nhiều phím tắt hơn ở dưới lại có thêm 3 cái phím tắt khác để vào menu,danh bạ và cấu hình nhỉ.còn 1 cái thì như giao diện sẵn có của máy.:-??

Hỏi rất hay, mình cũng đang nghiên cứu cái vụ này :-? Có bác nào biết thì hú lên 1 phát nhé, xin đa tạ >:)

zerovodich

mình cài theme vào rồi nhưng không thấy thay đổi gì cả.tìm nơi đổi theme củng không thấy đâu cả.vào trong phần cài đặt,cũng không kích hoạt đươc.

thanhdhl2003

mình cài theme vào rồi nhưng không thấy thay đổi gì cả.tìm nơi đổi theme củng không thấy đâu cả.vào trong phần cài đặt,cũng không kích hoạt đươc.

Đổi theme: Settings -> Personal -> Theme -> General -> chọn Theme bạn thích nhé :)

tantu

Các bạn oi cho mình hỏi. Mình muốn tự làm theme để đưa hình bạ gái vào thì phải dùng chương trình gì để làm vậy?

as400

Tình hình là có rất nhiều Theme sau khi apply, chức năng bàn phím hỗ trợ soạn thảo bị mất 2 tính năng: viết tay và mini keyboard. Mình muốn hỏi là theme đó không tương thích hay là chức năng của theme đó muốn như vậy? hay là do lỗi máy?
Khắc phục tình trạng này là sử dụng theme mặc định nhưng phải đợi vài phút sau mới thấy hiển thị đầy đủ các dạng input.

Ai có kinh nghiệm về theme xin chỉ giáo

as400

Vẫn chưa có ai trả lời dùm câu hỏi này . Tớ cũng đang rất muốn biết

Những screenshot (hình chụp màn hình) này có thể được chụp từ Carbide.UI. Còn trên điện thoại thì không thể hiển thị như vậy được ít nhất là cho đến thời điểm này.

phuc0984830836

còn một điều nữa không biết có bác nào gặp chưa hay chỉ máy mình nhỉ ? Đó là thế này, có một số them cài vào thành công hết rồi, Appy xong hết lun rồi, nhưng có một số khi bấm nút gọi đi á, trong đó sẽ có 3 phần : cuộc goị vừa gọi, nhận, và nhở. Nhưng có một số them không thể chuyển qua đc 2 phần còn lại, chỉ nằm yên ở phần các số vừa gọi thui à. có ai gặp tình trạng này chưa nhỉ ? Các bác cứ thử đi nha ! có một số them nó như vậy đó.