• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YXFlash - Xem các định dạng FLV-AVI-DVIX-WMV trên iPhone

hoanghiep339

*.mkv với *.rmvb có coi đc ko pro!!!
Nếu ko coi đc thì chỉ giúp mình phần mềm xem đc các định nói trên nhe!!
THx pro nhìu!

tinh_la_gi

Administrator
Bác có ứng dụng nào xem được file FLV trực tiếp trên web không vậy ???
nếu là flv mà link từ youtobe thì player luôn được còn một số trang khác thì chưa hổ trợ. cài thêm ỳlash thì có cải thiện hơn thôi chứ chưa hoàn hảo như trên PC được đâu

trananhtommy

Mình copy 1 film wmv vào máy khoảng 700mb nhưng không chạy được, chạy khoảng 20s là bật ra, tua nhanh thì bị dừng hình...

Không biết còn phần mềm xem phim nào ổn không nhỉ..?

Zenki

Super V.I.P
Mình copy 1 film wmv vào máy khoảng 700mb nhưng không chạy được, chạy khoảng 20s là bật ra, tua nhanh thì bị dừng hình...

Không biết còn phần mềm xem phim nào ổn không nhỉ..?
Theo mình nếu là phim thì convert sang .mp4 rồi Sync với iTunes vào iPhone xem bằng iPod là hay nhất :D

silicon7

Cái này chạy rất hạn chế, file .wmw hay flv phải convert cho đúng birate, đúng kích cỡ 320*480. Chưa nói khi bạn lên Cydia, nó kêu Update, bạn mà đồng ý là...thua, vì phiên bản sau phải đăng ký.:p

phongtinh

đúng là còn nhiều hạn chế về phần codec nếu không đúng chuẩn chỉ nghe tiếng hoặc chỉ thấy hình với lại file nặng quá xem dựt liên tục~

dicky1986s

iphone van con qua nhieu thieu xot...chua su dung thi nghi iphone la dinh cao cong nghe.su dung roi moi bt iphone chua the vuot qua duoc nokia va blackberry..neu toi la nguoi lam ra iphone thi toi se nghi ngay toi viec nang cap chuc nang co ban truoc khi tung ra thi truong:quay video full bo nho,bluetooth,camera 5 cham,choi nhac xem phim xem anh doc van ban da dinh dang...chu ko can anh cydia de va' nhung loi do

blackcatdn

iphone van con qua nhieu thieu xot...chua su dung thi nghi iphone la dinh cao cong nghe.su dung roi moi bt iphone chua the vuot qua duoc nokia va blackberry..neu toi la nguoi lam ra iphone thi toi se nghi ngay toi viec nang cap chuc nang co ban truoc khi tung ra thi truong:quay video full bo nho,bluetooth,camera 5 cham,choi nhac xem phim xem anh doc van ban da dinh dang...chu ko can anh cydia de va' nhung loi do

nếu nói như bạn thì bây h mọi người đã chuyển sang dùng BB hoặc Nokia hết rồi . Và bây h thì cũng đã ko còn box iPhone

Zenki

Super V.I.P
Thế tại sao bạn không nghĩ tới những cái chỉ có iPhone có hoặc làm được còn Nokia và BB lại không nhỉ :D Không có gì là hoàn hảo cả bạn ah!

HHN

Well-Known Member

Nói chung mỗi dòng máy đều có điểm mạnh và điểm yếu riêng, ai thấy cái nào hợp với mình thì dùng thôi.

Lần sau bạn chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu nhé, diễn đàn có tích hợp bộ gõ mà.

myp990i

Cái này có vấn đề là:
- Phải convert đúng với kích thước mobile (480x320)
- Trong quá tình xem thì màn hình không tự sáng liên tục mà tối và out ra khi khoá màn hình (bất tiện)
Ưu điểm:
- Có thể copy để ở bất kỳ đâu khi vào xem thì tìm đúng đường dẫn mà xem (Hạn chế kẻ nào tò mò)
- Có thể xem phim xxx (MP4) vô s tư mà nó không nhảy vào Ipod, không ai biết cả....
- Một số file tải trên mạng về cho vào xem đc ngay, một số thì không (kích thước như nhau-> đếch hiểu tại sao)

MX31214

Cái này coi thì cũng được, nhưng nếu muốn coi tốt cho mọi định dạng thì nên dùng chương trình Oplayer. Mặc dù Oplayer ko hỗ trợ FLV, nhưng mà nó chạy mượt mà tất cả các định dạng phim, còn Yxplash này mặc dù có hỗ trợ FLV nhưng cũng tùy code, ko phải cái FLV nào cũng coi được, chưa kể còn bị chậm hình rồi giật ở nhiều định dạng khác nữa :)

ducanh_106cz

Cái này coi thì cũng được, nhưng nếu muốn coi tốt cho mọi định dạng thì nên dùng chương trình Oplayer. Mặc dù Oplayer ko hỗ trợ FLV, nhưng mà nó chạy mượt mà tất cả các định dạng phim, còn Yxplash này mặc dù có hỗ trợ FLV nhưng cũng tùy code, ko phải cái FLV nào cũng coi được, chưa kể còn bị chậm hình rồi giật ở nhiều định dạng khác nữa :)

Sao bác lại nói la Oplayer ko chạy được .FLV ? Hôm qua em mới cài trên iphone 4 4.1 xong, chạy ầm ầm mà. Theo em nếu mà muốn lướt web có flash thì cài Yxflash còn chạy video không thôi thì cài Oplayer. Hôm qua cài và dùng Oplayer xong em bỏ luôn Yxflash.