• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Zinc WM6.5 21806 FULL ROM

trucdemo

Bản rom Zinc WM6.5 21806 FULL ROM mình đã up và dùng thử, cảm thấy vuốt rất nhạy, không bị dựt như các bản 6.5 khác, chạy rất nhanh, mình đang test và chưa thấy lỗi gì, mấy bạn download về dùng thử hen, phát hiện lỗi gì thì chia sẽ cùng anh em.

DOWNLOAD

Battery % icon
download cabs attached below:

1. Install sdkcert.cab
2. Install WhiteBatt.cab
3. Soft Reset
4. Disable "Display the clock on title bar ..." @ Setting--> Clock & Alarms--> More tab

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=525481

nonamedevil

Mình đã cài bản ROM này . Nói chung là chạy cũng khá ổn . Nhưng không hiểu sao mình cài soft trên thẻ nhớ thì không được . Cài xong soft reset là mất trong thẻ nhớ . Cài trên main thì ok . Làm sao để cài trên thẻ nhớ nhỉ .

trucdemo

Mình đã cài bản ROM này . Nói chung là chạy cũng khá ổn . Nhưng không hiểu sao mình cài soft trên thẻ nhớ thì không được . Cài xong soft reset là mất trong thẻ nhớ . Cài trên main thì ok . Làm sao để cài trên thẻ nhớ nhỉ .

bạn thử hardreset lại xem, mình dùng bình thường mà,dùng cũng lâu rồi mà có thấy lỗi gì đâu. lỗi của bạn gặp thường thấy khi dùng windows mobile 2003

lenguyentam

Mình Up rom này cũng được vài ngày và thấy khá ổn định. Tuy nhiên lại gặp tình trạng lạ là máy tự bật những chương trình mà mình không tắt hoàn toàn. Chỉ khi nào vào Task Manager để tắt hết thì mới không bị như vậy.

nonamedevil

Đã tìm ra nguyên nhân không cài được chương trình vào thẻ nhớ là do mình format thẻ nhớ định dạng FAT . ĐỊnh dạng lại FAT32 thì đã ok . Thanks .

trucdemo

Mình Up rom này cũng được vài ngày và thấy khá ổn định. Tuy nhiên lại gặp tình trạng lạ là máy tự bật những chương trình mà mình không tắt hoàn toàn. Chỉ khi nào vào Task Manager để tắt hết thì mới không bị như vậy.

cái này mấy bản win khác đôi khi cũng bị mà, bạn dùng pBar để giải quyết nhé

lenguyentam

cái này mấy bản win khác đôi khi cũng bị mà, bạn dùng pBar để giải quyết nhé

Cám ơn bạn, mình sẽ thử. Mình vẫn đang sử dụng bản Rom này và thấy phát sinh thêm nhiều vấn đề.
1. Không sử dụng được các chương trình bàn phím hỗ trợ (Resco, vnTyping ...)
2. Khi cài chương trình SRS WOW 1.2.1 thì máy bị mất âm thanh dù đã chỉnh sửa registry hoặc sử dùng WaveDev.reg được cung cấp trên các diễn đàn.
3. Thỉnh thoảng máy bị tắt ngóm dù pin còn khoảng trên 25%

Hy vọng những lỗi này sẽ được các "cao thủ" khắc phục để có được bản Rom 6.5 ổn định cho cộng đồng Zincer

trucdemo

Cám ơn bạn, mình sẽ thử. Mình vẫn đang sử dụng bản Rom này và thấy phát sinh thêm nhiều vấn đề.
1. Không sử dụng được các chương trình bàn phím hỗ trợ (Resco, vnTyping ...)
2. Khi cài chương trình SRS WOW 1.2.1 thì máy bị mất âm thanh dù đã chỉnh sửa registry hoặc sử dùng WaveDev.reg được cung cấp trên các diễn đàn.
3. Thỉnh thoảng máy bị tắt ngóm dù pin còn khoảng trên 25%

Hy vọng những lỗi này sẽ được các "cao thủ" khắc phục để có được bản Rom 6.5 ổn định cho cộng đồng Zincer

ủa sao kỳ vậy ta, máy mình chạy sao không thấy những lỗi giống bạn cà, mình cũng dùng resco keyboard pro mà có sao đâu, mấy cái khác cũng vậy, còn chuyện pin thì mình thấy zinc là loại máy có thời gian dùng pin rất tốt, máy mình lúc cài 6.0 của xda thì dùng được 3 ngày, cài bản này vào thì dùng được 2,5 ngày (pin tới 2% mới tắt) , nói chung là rất ổn. có bạn nào bị lỗi giống lenguyentam chưa?

DcKoNhi1987

công nhận bản này dùng tốt thật. không con lag lag ngoài today nữa. chạy cũng nhanh hơn. ram to hay sao đó. chạy oprea mượt hơn
nhưng sao máy tôi vẫn còn bị 1 lỗi đó là khi trượt bạn fím qwerty ra thì thỉnh thoảng nó bị lỗi hình khi vào menu. hình ảnh cứ chồng chéo lên nhau rất khó chịu.

trucdemo

công nhận bản này dùng tốt thật. không con lag lag ngoài today nữa. chạy cũng nhanh hơn. ram to hay sao đó. chạy oprea mượt hơn
nhưng sao máy tôi vẫn còn bị 1 lỗi đó là khi trượt bạn fím qwerty ra thì thỉnh thoảng nó bị lỗi hình khi vào menu. hình ảnh cứ chồng chéo lên nhau rất khó chịu.

lỗi của bạn là do bạn đang mở nhiều chương trình rồi trượt cái bàn phím ra làm cho máy chưa xử lý kịp, nhưng bạn chờ chút là nó lại bình thường liền đúng hung. nếu muốn không bị vậy thì mỗi lần chỉ chạy một phần mềm là chắc ăn :D . mình đang dùng bản này và thấy rất hài lòng, có một số lỗi nhưng rất nhỏ, có thể chấp được

DcKoNhi1987

K hẳn vậy. nhiều lúc mình bật máy để trượt sẵn vẫn bị.
Thế cho làm sao để menu lúc trượt bàn fim full có 4 icon 1 hàng vậy. mình nhớ là hình như có phần mềm đó nhưng tìm lại k thấy

trucdemo

K hẳn vậy. nhiều lúc mình bật máy để trượt sẵn vẫn bị.
Thế cho làm sao để menu lúc trượt bàn fim full có 4 icon 1 hàng vậy. mình nhớ là hình như có phần mềm đó nhưng tìm lại k thấy

sao kỳ vậy ta, nhiều người mắc lỗi với bản rom này quá, sao máy mình dùng ngon ơ hà, hiện tại chưa gặp phải các lỗi như của các bạn, mình chỉ gặpm ột lỗi nhỏ là lâu lâu phím query bấn không ăn - lúc đó thì mình soft reset lại là bình thường hà (lỗi này lâu lắm mới bị một lần nên không phải bận tâm). bạn thử hareset lại máy xem có bị không.

VoTuan

Có Đại ca nào đó không, giúp em với.
Em up rom cho thằng Zinc nhưng bị đứng (failed) ở BLDR hoài.
Cứu em với.

VoTuan

Không có bạn nào trên diễn đàn sao?
Các bạn chỉ dẫn cho mình với.
Cứu, cứu

trucdemo

Cứu em với.

Mình chưa gặp lỗi này, nếu bạn up bản rom này theo cách thông thường không được thì thử cách bên dưới của mình nhé

bạn vào đây http://www.myxda.com/xda-zinc_servicemenu.aspx?region=vn#software phía dưới cùng có hai bản rom của nhà sản xuất là 5.0 và 6.0 (bạn download cái nào cũng được - bản 6.0 dùng rất ổn) rồi tìm cable sync nào tốt tốt cắm vào up lại rom. khi máy dùng được bình thường thì tải bản này về up lại là ok

VoTuan

Mình chưa gặp lỗi này, nếu bạn up bản rom này theo cách thông thường không được thì thử cách bên dưới của mình nhé

bạn vào đây http://www.myxda.com/xda-zinc_servicemenu.aspx?region=vn#software phía dưới cùng có hai bản rom của nhà sản xuất là 5.0 và 6.0 (bạn download cái nào cũng được - bản 6.0 dùng rất ổn) rồi tìm cable sync nào tốt tốt cắm vào up lại rom. khi máy dùng được bình thường thì tải bản này về up lại là ok

Cám ơn bạn,
Mình đã về lại bản ROM gốc wm 6.0 của O2.
Tuy nhien, mình đang muốn biết tại sau máy mình không up lên wm 6.5:-?:-?

trucdemo

Cám ơn bạn,
Mình đã về lại bản ROM gốc wm 6.0 của O2.
Tuy nhien, mình đang muốn biết tại sau máy mình không up lên wm 6.5:-?:-?

bạn đang dùng bản 6.0 hả, các bản 6.1 không có bản nào qua bản 6.0 này đâu, mình đã dùng nhiều rồi. bây giờ bạn cứ mạnh dạng up lại 6.5 chắc là được rồi đó (nhớ format thẻ bằng fat rồi chép một file rom duy nhất vào ngoài ra không có file nào khác nhé), bạn mà dùng bản 6.5 này thì không muốn xuống lại 6.0 nữa đâu. còn lỗi của bạn mình cũng chưa biết nguyên nhân sao nữa :D, có cao thủ nào giúp VoTuan giải thích không ta?

atilavic

anh em nào có phần mềm dùng để vuốt như i_phone thì cho em xin nhá mới xài nên còn gà lắm

chienda

Cứu em với.

Mình cũng bị giống bạn lúc đang up lên 6.5 (Build 21807.5.0.50). Báo lỗi & đứng ở màn hình "read file failed" thì phải, nhưng bên dưới lại hiện là 100%. Nóng ruột quá, đánh liều soft reset lại cái luôn vậy mà lại khởi động vô được wm6.5. Vẫn chạy bt chưa phát hiện lỗi nào nghiêm trọng cả. Nhưng mình thấy bản này không có phím Back khi vào các ứng dụng, vd mình vô Start >Setting >About thì chỉ có nút OK thôi, nhấn vào đấy sẽ thoát ra màn hình Today luôn chứ kg có nút Back để ra Menu trước. Không biết máy các bạn thì có như vậy không.