• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

fazrul1

Không, mình muốn bỏ hẳn cái đó để dùng cái slide to unlock chứ khi mở màn hình để mở khóa bàn phím thì nó hiện cái swipe to unlock rồi mới hiện cái slide to unlock nhìn không thích gì cả

congtu_91

con X6 của em mới vô nước, sửa nguồn mất 400k rồi. phím cứng cũng tịt, bây giờ màn hình lại bị loang xám xịt, mang ra quán họ bảo bị cháy màn hình phải thay 600k. các bác thấy có đúng không? haizzzz

boy_online01

Không, mình muốn bỏ hẳn cái đó để dùng cái slide to unlock chứ khi mở màn hình để mở khóa bàn phím thì nó hiện cái swipe to unlock rồi mới hiện cái slide to unlock nhìn không thích gì cả

Dùng tool xoá ứng dụng trong rofs2 xóa cái swipe unlock là xong.
con X6 của em mới vô nước, sửa nguồn mất 400k rồi. phím cứng cũng tịt, bây giờ màn hình lại bị loang xám xịt, mang ra quán họ bảo bị cháy màn hình phải thay 600k. các bác thấy có đúng không? haizzzz

Mình tưởng điện dung thì khoảng 1 củ chứ nhỉ.

congtu_91

Mình tưởng điện dung thì khoảng 1 củ chứ nhỉ.[/QUOTE]

mình không biết. thợ sửa họ bảo vậy nhưng mình còn đắn đo vì sợ đồ lởm. mang ra đâu đảm bảo nhỉ bác?

thdtai

Cho mình hỏi, khi coi 1 clip trên web, nó cứ bắt phải dơn về , ko cho coi trực tiếp... Có cách nào coi trực tiếp ko mấy bác ?

hdgv

mình cài một số phần mềm cứ bị báo lỗi update error. Bạn nào biết khắc phục không?

Dragon459

Manager
mình cài một số phần mềm cứ bị báo lỗi update error. Bạn nào biết khắc phục không?
thử gỡ bỏ bản cũ hoặc xem các tàn dư của phần mềm trong máy del đi là được

congtu_91

màn X6 bây giờ thay bao nhiêu hả mấy bác? tiện thể em hỏi thay ở đâu ạ? em ở ngã tư Sở

constantra

Các bác xài X6 có ai bị lỗi cài phần mềm đuôi .jar chưa? Bấm vào file cài đặt nó báo "Đang chuẩn bị cài đặt" nhưng sau đó tắt luôn,không có cài gì hết? Bác có từng bị hay có cách giải quyết thì cùng chia sẻ nào!

nhockfc

Các bác xài X6 có ai bị lỗi cài phần mềm đuôi .jar chưa? Bấm vào file cài đặt nó báo "Đang chuẩn bị cài đặt" nhưng sau đó tắt luôn,không có cài gì hết? Bác có từng bị hay có cách giải quyết thì cùng chia sẻ nào!

thử khôi phục cài đặt gốc xem sao, hoặc up 1 bản FW mới coi. Nếu cả 2 cách trên vẫn k đc có thể do file *.jar đó lỗi!

lana1993

mọi người giúp em với, con x6 của em cứ bật nguồn lên là báo hết pin sạc lại trong khi em vừa mới sạc xong, bật nguồn lên được thì ai gọi tới cũng không nge được, máy cứ bảo hết pin sạc lại, trong khi pin vẫn đầy. liệu có phải nó muốn đi bệnh viện không ak?

nnnghia98

Sao con X6 của mình Cook FW 05 của bác ThanhTungHT vào mà cài Quick Office không đc nhỉ ??? :(

hongthien9686

Đã flash nhiều lần và nhiều bản khác nhau. nhưng rồi lại quay lại với thanhtung thì link chết nhăn răng rồi. bạn nào có thì up lên hộ với ạ!!!
đa tạ! đa tạ!