• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách reset lifetimer về 0

Bác nào muốn bán máy thì vào đọc cái này nha:))

Chuẩn bị:

1. PC suit + cáp usb
2. PC suit bản nào cũng được, mới nhất cho yên tâm:), cài thêm nokia conectivity cable driver. ( cái này có luôn trong đĩa cài đó ).
3. NSS. Down ..:: Tại Đây ::..
4. Down file Lifetimer ..:: Tại Đây ::..

Thực hiện:

1. Cài và mở NSS. Nhớ chạu cả file cờ rờ hình quả lựu đạn nữa và enable nhá:D

2. Kết nối điện thoại với PC suit. Nhớ cài cái nokia conectivity cable driver trước nhá.

3. Mở NSS, click vào scan new device góc trên cùng bên phải.

4.Click vào chữ phone info.

5. Click tiếp vào tab permanent memory như hình dưới.

6. Click vào nút write ( như hình vẽ ).

7. Chọn file lifetimer bạn extract từ file rar down bên trên ra và đợi 1 lúc.

8 Khởi động lại máy và ấn *#92702689# rồi quay lại topic này click thanks ủng hộ mình nha:D

LyT4mHo4n-ledmobile.net​

Anh Lâm đọc bài này thì gộp vào hộ em với và xoá dòng này đi nhé:D Topic bác hay thế mà closed vào làm gì:D

Kojiro

Super V.I.P
Thảo luận tí rùi tính :))

Theo a biết lifetimer trên S60v3 đâu có xem được đâu e :-?

G

germaniteen

Guest
Đúng đó, vẫn xem bình thường sao k xem dc pác kojiro ơi! Vậy là đi mua đt cũng chẵng an tâm đc! Người ta xài xong chĩng lifetimer lại về 000 hết thì cũng chẵng thể bít được!

LeHai85

xem lại hộ em cái link với.không tải về được....
mà anh ơi cái phai rar của anh chạy tất cả nokia à ....anh xem link nhé out rồi mà
thank

Chỉnh sửa cuối:
Đúng đó, vẫn xem bình thường sao k xem dc pác kojiro ơi! Vậy là đi mua đt cũng chẵng an tâm đc! Người ta xài xong chĩng lifetimer lại về 000 hết thì cũng chẵng thể bít được!
Đi mua máy mà chỉ dựa vào cái này thì toi ngay:|
xem lại hộ em cái link với.không tải về được....
mà anh ơi cái phai rar của anh chạy tất cả nokia à ....anh xem link nhé out rồi mà
thank

Link boxnet hoàn toàn bình thường, hơi chậm 1 tí, đề nghị luôn luôn giữ sức khoẻ:D

nhson

Đau thế các bác ạ, không dùng NSS với E90 được. Chán.

Có bác nào làm được với E90 chưa ?

tonytrung235

uhm` .. thế thì chứng tỏ là mình buôn dien thoại nhìu .. máy mình mới mua hồi tháng 2 mmà đã như thế rồi :p

tiny1990

của em nó báo là 00068:35 là nghĩa j? đã gọi bao nhiêu giờ hày mở nguồn bao nhiêu ngày à?

KenVy

Vẫn chưa có ae nào giải thích được con số bí ẩn này sao? Của mình là 000020:06 vậy là sao????????

Kojiro

Super V.I.P
Vẫn chưa có ae nào giải thích được con số bí ẩn này sao? Của mình là 000020:06 vậy là sao????????

Không ai chắc chắn cho câu trả lời này lắm nên không dám đấy bạn à! Bạn tạm xem bài trả lời trên của mình nhé!

Số đằng trước bên phải dấu : là số giờ bạn thực hiện cuộc gọi, số sau là số phút:| Cái này chỉ tính gọi đi không tính nghe:|

12345

thời gian

Đó là chỉ định thời gian gọi của máy đó bạn .Bạn cứ thử xem thời gian trong máy rồi gọi một cuộc .tông cộng thời gian là biết liền