• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPAD FIRMWARE RESTORE COLLECTION

AquaSta

Moderator
Trang download firmware iOS trực tiếp từ Apple mọi phiên bản, từ phiên bản đầu tiên đến phiên bản mới nhất, chứ list ra dài quá:
http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

Xin nói rõ thêm tên ký hiệu firmware
iPad2,1 là iPad bản Wi-Fi
iPad2,2 là iPad bản 3G + Wi-Fi
iPad2,3 là iPad bản CDMA + Wi-Fi

Taki7610

Unlock_GSM
Chắc anh em còn "ngại" cái này chú ạ :D

• Nếu bạn đang sử dụng iPad 2 bạn có thể hạ cấp về các phiên bản cũ như IOS 4.x chẳng hạn,vì bạn đã có lưu shsh cho các phiên bản 4.xxx.Nhưng bạn cũng không thể hạ cấp về phiên bản IOS 5.0.1 được (Cho dù bạn đã lưu 5.0.1 SHSH trên Cydia hoặc dùng TinyUmbrella lưu trên máy tính).

myGenio

Mới thế này thì chỉ có các pro mới dám chơi, em cứ đợi cho khi nào bão đi qua thì chiến, vì khi đi mẹ dặn yếu đừng ra gió con ạ. :D

khoi

Đa update con IPAD2 thấy pin đước cải thiện hơn chút, còn lại chưa thấ thay đổi nhiêu so với 5.0.1, chưa có too ôn JB nên chưa cài nhiều aấp

PhamQuang

Manager
Đa update con IPAD2 thấy pin đước cải thiện hơn chút, còn lại chưa thấ thay đổi nhiêu so với 5.0.1, chưa có too ôn JB nên chưa cài nhiều aấp

Mình cũng đã up cho IP2 nhưng thật sự chưa thấy có gì thay đổi quá lớn so với iOS 5.0.1 cả.
Nói chung là chưa cảm nhận sự thay đổi rõ rệt như từ khi Up từ 4.3.3 lên 5.0.1.
Vì IP2 của mình toàn chạy Apps bản quyền cho nên mọi việc Restore đêu suôn sẻ cả.

hai_fish9999

Mình cũng đã up lên 5.1 thấy pin có vẻ ổn hơn còn lại ko thấy có gì khác lắm so với bản 5.01.

kutamitsu

Bạn nào cho mình xin fw 5.0.1 IP2 3g với, toàn thấy posts 4.3.3 ,4.3.5 và 5.1 ko thấy 5.0.1 đâu cả vì bây h fw cao nhất JB được thì là 5.0.1 thôi. Bạn nào có cho mình xin

HTC_VUTHANH

Moderator
Bạn nào cho mình xin fw 5.0.1 IP2 3g với, toàn thấy posts 4.3.3 ,4.3.5 và 5.1 ko thấy 5.0.1 đâu cả vì bây h fw cao nhất JB được thì là 5.0.1 thôi. Bạn nào có cho mình xin
của bạn đây:all nha
5.0.1 : iPad 2 WiFi - iPad 2 GSM - iPad 2 CDMA
hoặc:
Trang download firmware iOS trực tiếp từ Apple mọi phiên bản, từ phiên bản đầu tiên đến phiên bản mới nhất, chứ list ra dài quá:
http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

Xin nói rõ thêm tên ký hiệu firmware
iPad2,1 là iPad bản Wi-Fi
iPad2,2 là iPad bản 3G + Wi-Fi
iPad2,3 là iPad bản CDMA + Wi-Fi

Chỉnh sửa cuối:

Hungnokia3300

Well-Known Member
Xin hỏi ipad 2 của em có chỗ gắn sim, có wifi có tiếng việt, đang dùng ver 5.0.1
Bây giờ em muốn up lên bản mới nhất thì liệu có bị mất tiếng việt không ạ? Do em chưa up bao giờ nên nhỡ mất tiếng Việt thì phí. Thanks