• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

thanhbidvag

Hôm qua, camera rất tốt. Hôm nay, bỗng dưng i900 của mình chụp hình rất bình thường, nhưng khi chuyển sang quay camera thì "đứng kim" và dừng lại trên màn hình cái hình trước khi chuyển sang quay. Bấm nút quay thì nghe âm báo bắt đầu quay rồi ... máy bắt đầu treo từ đó. Cứu mình với các pro ơi.

AnhPheCT

muốn copy danh bạ từ PC vào i900 em phải làm thế nào đây các bác giúp em với ah.

Sync với PC đồng bộ bằng Microsoft Office Outlook 2003 hoặc Microsoft Office Outlook 2007

cai phien ban gốc của em , ko có youtube , anh nào bit phần mềm youtube dành cho i900 thì gửi em nhe.! thanks nhiều

Phiên bản Youtube cho I900 và cách đưa Youtube vào tab Internet:

Mã:
HKLM>Software>>HTC>Manila2D>InternetWidget>Customized
On DWord "CustomizedCount" choose the nº of programs that you want to configure (i.e. 3)

on this example i will create Youtube rotation
1. Create a new "key" as a 0, 1 or 2 (this number should appear on internet tab were 0 is the first one)
2. Create a "string" default with no value
3.Create "sring" CustomizedDescription with no value
4. Create "sring" CustomizedIcon with icon path that you`ve choose (\Windows\HH_INTERNET_YOUTUBE.bmp)
5. Create "sring" CustomizedTitle as Youtube (this should appear on tab)
6. Create "sring" CustomizedURL with the path to the program (\Program Files\Youtube\youtube.exe)
7. Create a "Dword" NoDescription with 1 on value
soft reset

Tương tự cho các chương trình khác muốn Add vào Tab Internet!
Ảnh ví dụ:

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Mình cũng bị trường hợp này. Cài bản windows 6.5 vào giờ muốn hạ nó xuống bản gốc mà ko được. Cứ yêu cầu phải nhớ vesion... Có cao thủ nào chỉ giúp đi. Xài bản này chán thấy mồ

Cách Up lên WM6.5 thế nào thì hạ xuống cũng như vậy, cứ coi như 1 quy trình Up ROM bình thường với mọi ROM thôi.

Chủ đề đã rõ ràng.

anhnga

Cùng cảnh ngộ rồi

Con Omnia nó bị cái lổi như sau mình không biết do phần cúng hay phần mềm nửa
- mình sài đến khi máy hết pin tức là đến khị tắt máy luôn thì mình cắm vô sạc thì mọi thứ bình thường đèn vẫn báo sạc và khi đầy thì qua đèn xanh nói chung mọi việc bình thường
- khi cắm ĐT với máy tính thì nó vẫn có tín hiệu sạc bình thường
- nhưng khi máy chua hết pin thì khi mình cắm sac vô thì phần âm thanh nó có báo là cắm sạc vô nhưng trên màn mình ĐT không hiển thị là đang sạc mình cứ cắm như thế khoang 3 tiếng thì mức pin vẫn như là lúc mói cắm vô nhưng khi mình khởi động máy lài thì pin dầy 100% pin thực nha mấy pro không phải pin ảo
mình sài hơn 1 ngày mới hết
+ đả thử đổi mấy cục sạc nhưng vẫn vậy
+ đã thử úp lại mấy bản rom kể cã rom gốc nhưng vẫn bị như vậy
+ nói chung sài thì bình thường nhưng khi sạc nó không báo trên màn hình là đang sạc nên khó chịu bác nào có cao kiến gì thì giúp mình với :(:(:(
Mình cũng bị lỗi này, chỉ bị sau khi Uprom QB07_ID1 xong, đang cài Manila Omnia Full thì pin hết, máy tự động shutdown như mình tắt nguồn, sau đó lấy cục sạc ra cắm thì không thấy gì, hoảng quá, phải lấy pin ra sạc bằng cốc sạc đa năng, giờ thì cắm vào vẫn có tiếng báo đã cắm sạc nhưng không thấy lên đèn báo sạc, vẫn cắm vào máy tính để uprom và tải dữ liệu bình thường.
Ai có cao kiến gì xin chỉ giáo.... :-?

anhnga

Đã tìm ra câu trả lời cho các bạn rồi, may quá, hú vía tưởng máy mình bị lỗi.....
Cái này do rom hay thành phần nào đó của rom gây ra, sau khi up lại rom của khuanchai bản Khuanchai_IF1_21001_UL_PP6 (link down: http://www.mediafire.com/?nygbd1rmahm) đã có biểu tượng sạc pin bình thường, đèn lại báo sạc pin như lúc đầu.......may quá......

mauhoado1975

Bản Khuanchai_IF1_21001_UL_PP6 này có up được cho máy xách tay từ singapore về không vậy bạn ơi? Máy mình version DXID1/QB07M.

xaiWMlandau

tình hình là hnay e mới lấy con i900 8G,do thằng chủ cũ cài nhiều PM wá nên máy chậm rỳ, e HR trong máy lại thế là mất hết,mà cả cái thanh widget cũng mất lun, máy e giờ trắng trơn,các bác chỉ e giờ nên xài rom nào để có lại thanh đó đây??

AnhPheCT

tình hình là hnay e mới lấy con i900 8G,do thằng chủ cũ cài nhiều PM wá nên máy chậm rỳ, e HR trong máy lại thế là mất hết,mà cả cái thanh widget cũng mất lun, máy e giờ trắng trơn,các bác chỉ e giờ nên xài rom nào để có lại thanh đó đây??

Mình đang dùng bản Rom WM6.5 này rất ổn định nhất là RAM. TouchFlo ko bị
mất khi thoát ứng dụng...!

DXID1_23504_Hades_M2D

xaiWMlandau

Mình đang dùng bản Rom WM6.5 này rất ổn định nhất là RAM. TouchFlo ko bị
mất khi thoát ứng dụng...!

DXID1_23504_Hades_M2D

chào bạn, hnay mình up thử rom bạn đưa rồi, xài OK hết ,nhưng bị tình trạng pin ảo, cắm cable thì hao pin nhanh lắm,ko sạc dc chút nào cả, rồi khi cắm sạc thì báo mới chỉ 14%, sau khi nhận cuộc gọi thì lại nhảy lên 40%, bạn chỉ mình cách khắc phục dc ko
Đồng thời cũng cho mình hỏi là khi cài font TV, mình cài VN Arial Unicode Font thì vào google có TV, nhưng khi vào web của VN như dantri hay vnexpresss thì bị lỗi font,cài VN Sys Font thì máy báo lỗi

Chỉnh sửa cuối:

kongblu

Em là em mới mong các pác giúp đỡ. Tình hình là em định sắm 1em ssi900 nhưng khi mua có cần kiểm tra thêm thông tin gì của máy không em định mua máy xách tay vd như xuất xứ của máy, firm ware,... Em đang use p1 nên giờ chuyển qua wm còn nhiều bở ngỡ, mong các pác giúp đỡ. Thanks!

AnhPheCT

khi Sync với PC tấc cả i900 con nào cũng phóng điện cả. bản Rom nào cũng bị tình trạng báo Pin như vậy, ko phải báo Pin ảo đâu! Bản Rom này Mình xài hơn tháng rồi có bị lỗi gì đâu. Bạn nên tải file Fonts khác cài lại nhé.
Posted via Mobile Device

oo0xautrai0oo

Các bác cho em hỏi với. Em đang dùng omnia i900 16gb. Chả hiểu sao thỉnh thoảng nó lại thông báo là bộ nhớ còn rất ít. Em vào Memory trong setting để xem thì nó báo Storage: 88mb chỉ còn free 0.80mb. Làm cách nào để cải thiện tình hình bây giờ ạ? Em chưa cài hay nghịch ngợm gì ở WinMob nên không có kinh nghiệm. Ví dụ như trên pc thì em đè nó ra, chia lại cái ổ cứng cho xong. Cái thằng WinMob này trông thế mà lằng nhằng ra trò.
Em cảm ơn.

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi với. Em đang dùng omnia i900 16gb. Chả hiểu sao thỉnh thoảng nó lại thông báo là bộ nhớ còn rất ít. Em vào Memory trong setting để xem thì nó báo Storage: 88mb chỉ còn free 0.80mb. Làm cách nào để cải thiện tình hình bây giờ ạ? Em chưa cài hay nghịch ngợm gì ở WinMob nên không có kinh nghiệm. Ví dụ như trên pc thì em đè nó ra, chia lại cái ổ cứng cho xong. Cái thằng WinMob này trông thế mà lằng nhằng ra trò.
Em cảm ơn.

Có thể là Bạn vô tình nghịch Chương trình Hard Reset trong Start/Settings/System. Bạn chọn chức năng Reset My Storage nên bây giờ máy của Bạn ko nhận ra My Storage nửa. Mình cũng đã từng bị như vậy. HardRest bao nhiêu lần lại cũng không sao nhận lại My Storage, chỉ còn cách Up lại Rom thôi!!

oo0xautrai0oo

Có thể là Bạn vô tình nghịch Chương trình Hard Reset trong Start/Settings/System. Bạn chọn chức năng Reset My Storage nên bây giờ máy của Bạn ko nhận ra My Storage nửa. Mình cũng đã từng bị như vậy. HardRest bao nhiêu lần lại cũng không sao nhận lại My Storage, chỉ còn cách Up lại Rom thôi!!

Dạ thưa bác, máy em vẫn nhận được my storage khi em check ở Memory ạ. Như em đã nói ở trên, tổng storage của máy là 88mb. Đã sử dụng hết khoảng 79mb và bây giở chỉ còn free 0.8mb thôi. Chả hiểu sao lại thế và bây giờ em phải làm sao ạ?

Cảm ơn các bác.:(

kdv2108

Active Member
Dạ thưa bác, máy em vẫn nhận được my storage khi em check ở Memory ạ. Như em đã nói ở trên, tổng storage của máy là 88mb. Đã sử dụng hết khoảng 79mb và bây giở chỉ còn free 0.8mb thôi. Chả hiểu sao lại thế và bây giờ em phải làm sao ạ?

Cảm ơn các bác.:(
Cái này là do bạn hay cài các phần mềm vào bộ nhớ máy,hoặc bạn để các file nhận từ bluetooth cũng vào bộ nhớ máy...Tóm lại là bộ nhớ máy của bạn đâng bị cạn kiệt.trước hết bạn dùng file explorer vào bộ nhớ máy xoá hết những gì ko cần thiết hoặc cut-paste nó sang my storage hay thẻ nhớ.Giải pháp lâu dài là trừ các PM bắt buộc cài trên bộ nhớ máy còn lại bạn nên cài trên my storage hay thẻ,tìm và cài PM Obexinbox để chuyển nơi lưu bluetooth.Bạn đang dùng ROM gốc,nếu bạn up ROM xài ROM clean(như Qbus) tổng storage của bạn có thể lên tới trên 130 mb

oo0xautrai0oo

Cái này là do bạn hay cài các phần mềm vào bộ nhớ máy,hoặc bạn để các file nhận từ bluetooth cũng vào bộ nhớ máy...Tóm lại là bộ nhớ máy của bạn đâng bị cạn kiệt.trước hết bạn dùng file explorer vào bộ nhớ máy xoá hết những gì ko cần thiết hoặc cut-paste nó sang my storage hay thẻ nhớ.Giải pháp lâu dài là trừ các PM bắt buộc cài trên bộ nhớ máy còn lại bạn nên cài trên my storage hay thẻ,tìm và cài PM Obexinbox để chuyển nơi lưu bluetooth.Bạn đang dùng ROM gốc,nếu bạn up ROM xài ROM clean(như Qbus) tổng storage của bạn có thể lên tới trên 130 mb

Cảm ơn các bác.

Sau 1 hồi mày mò trên mạng, em đã tìm ra bài thuốc. Tất nhiên không hẳn là chữa 100% nhưng cũng chữa được 70% bệnh của em rồi. Memmaid là cái mà em dùng. Sau khi cài memmaid, scan và delete, em đã nâng bộ nhớ free lên 15mb. Lúc trước bộ nhớ của em chỉ có 0.8mb:-??. Nghe nói bộ nhớ trong của máy khoảng 35mb là đẹp nhưng em bây giờ có 18mb là đẹp trai lắm rồi.

kdv2108

Active Member
Cảm ơn các bác.

Sau 1 hồi mày mò trên mạng, em đã tìm ra bài thuốc. Tất nhiên không hẳn là chữa 100% nhưng cũng chữa được 70% bệnh của em rồi. Memmaid là cái mà em dùng. Sau khi cài memmaid, scan và delete, em đã nâng bộ nhớ free lên 15mb. Lúc trước bộ nhớ của em chỉ có 0.8mb:-??. Nghe nói bộ nhớ trong của máy khoảng 35mb là đẹp nhưng em bây giờ có 18mb là đẹp trai lắm rồi.
Chúc mừng bạn,máy I9 của mình Uprom xong bộ nhớ >130mb,cài rất nhiều Pm bây giờ vẫn free >80mb

Posted via Mobile Device