• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

02/04 Alpha r21 - MoDaCo Custom ROM Desire Port

chicisco

Hình như lỗi Force Close thì phải anh ạ, ấn hoài ko hết:D

tớ cũng bị tình trạng y như bạn r19 & r21, cứ báo force close. Ko cách nào kill được. Ghét quá recovery lại lun.
chuẩn bị có r22 rồi nha các bác.
Changelog

Alpha r22

* ROM is now unified with Desire release for faster updates to newer builds
* Complete ground-up rework
* Based on 1.21.xxx.x Desire ROM with elements of EPF21B
* Now sited lib on /data instead of /framework, to free up space on /system for kitchen components.

Alpha r21

* Updated Camera application (no other changes)

Alpha r20

* Rebased on a new leak... AGAIN!
* Now includes TCK 0.8
* Long SMS issue fixed
* Updated APN list
* HTC_CIME Chinese Input added
* Hebrew fonts added
* Clock widgets fixed
* Various minor tweaks / fixes

vinken

cho mình hỏi Super Boot for ERE27 và Super Boot himem for ERE27 khác nhau thế nào vậy?

happyghost2000

Bác Widcat đã có R22 (Final ) nhờ bác cook luôn cho anh em . Em thích nhất là được uproom cook của bác . Hoàn tất trước khi bước qua ANDROID 2.2
Mong tin bác .

wildcat

Tình hình là N1 đã bị ông bạn trên Hà Nội cướp mất rùi, không có máy khg thể cook rom được. hic hic

happyghost2000

trời chết tụi em Anh Widcat . Bạn Anh cướp luôn hả , vậy tụi em hết xài room cook của anh rồi sao ? hic hic hic .

cuctot

Nếu bạn chạy : Super Boot himem for ERE27 rồi thì up bản này vo tư
Vì bản này build trên cơ sở ERE27 và Desire Leak mớ.
Tham khảo thêm bài của bác Quang : http://www.pdaviet.net/showthread.php?90769-LINK-TẢI-CÁC-PHIÊN-BẢN-SUPERBOOT-CHO-NEXUS-ONE-(N1)

Máy của mình dùng ROM lite của wild cat, EPE54. Nếu muốn up ROM mới Alpha r22 - MoDaCo Custom ROM Desire Port with Online Kitchen (final Alpha) thì trước khi up phải làm gì không? chạy Super Boot himem for ERE27 rồi up?

wan

có rom alpha r22 rồi à bác nào có link down k cho e thử nghiệm phát