• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03.MAR.2011][CWM] TyphooN CyanogenMod 7 v2.5 [2.3.3/RC1][A2SD/RAM][rafpigna OC 1.8]

9xclub

Bác hướng dẫn cụ thể cho em đc ko :D vào CWR chọn mục nào ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

Mã:
   1. Download one of the kernels below.
   2. Copy to the root of your SD card.
   3. Boot into Clockwork Recovery.
   4. Select install update from SD card.
   5. Navigate to the ZIP file you copied.
   6. Flash and reboot!

Đã làm đc thank các bác

Chỉnh sửa cuối:

filadenfia

Mình dùng bản này thấy mát, không hao pin. Sau khi update kernel thì ít hao pin hơn nữa nhưng ko còn muợt như ban đầu.
@ filadenfia : mình dùng Make Your Clock, nếu bạn cần thì vào đây download nhé: Make Your Clock

Bác cũng ác quá :-s , kêu cần thì vào ĐÂY mà lại 0 chèn link vào :(

À thôi , lên Google ra rồi :-? mà app này vẫn đang phát triển hả bác ? thấy trên web nó mới beta5 thôi

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

Em cài vào mọi thứ ok hết, nhưng sao internal stoge là 7,25mb, free 40kb. còn system storage là total 400mb, free 278
máy liên tục báo bộ nhớ đầy và ko cho cài gì hết
Em dùng bản ram, máy đã nhận bộ nhớ mở rộng

Máy mới cài mọi app ok, miễn đăng nhập vào gmail (để xài market, gmail) là bị, em reset mấy lần vẫn vậy

bản này good quá mà bị lỗi này bó tay luôn,

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

Bạn kiểm tra lịa xem cài đúng bản CWM chưa nhé. PHải là 135Mb và cache là 44Mb

nguyenh

Bạn sửa lại cai file flash.cfg như sau nhé:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 135M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize

Mình dùng bản này rồi, thấy rất nhanh, đáng để dùng!

mlinhcntt

mình đã up kenerl như bản tối ưu pin rồi nhưng bị lỗi foce close giờ muốn chuyển lại cái kenerl cũ xin chủ topic cho mình xin lại links kenerl cũ

filadenfia

mình đã up kenerl như bản tối ưu pin rồi nhưng bị lỗi foce close giờ muốn chuyển lại cái kenerl cũ xin chủ topic cho mình xin lại links kenerl cũ

Sau khi up kenerl mới , khởi động lần đầu sẽ bị FC . Cậu nên reset lại cỡ 2-3 lần rồi dùng sẽ thấy ok từ trên xuống dưới thôi mà :D. Đang dùng thấy máy rất mát và pin rất khỏe

mlinhcntt

Sau khi up kenerl mới , khởi động lần đầu sẽ bị FC . Cậu nên reset lại cỡ 2-3 lần rồi dùng sẽ thấy ok từ trên xuống dưới thôi mà :D. Đang dùng thấy máy rất mát và pin rất khỏe

nhưng mình bị 1 trường hợp là bị thời gian chờ lúc mở khóa máy, nó bị đơ 1 lúc mới vào dc

loveuntil

anh ơi cài bản trên RAM khi cài xong vẫn boot from NAND hả anh,mà sao bản này nó bị FC market ạ???thỉnh thoảng nó lại hiên lên thông báo lỗi market hix

Chỉnh sửa cuối:

loveuntil

từ khi dùng htc hd2...e thắc mắc mãi 1 điều là trình nghe nhạc của hd2 có vẻ kém.
e nghe cùng 1 bài nhạc cùng 1 phone senhieser nhưng so với E72 thì con hd2 của e kém hơn hẳn...ko bít lí do vì sao hay vì phần mềm nghe nhạc ko ổn

nguyenh

Rõ ràng rồi, nghe nhạc không phải là thế mạnh của HTC từ trước đến giờ. May ra có các dt thế hệ sau như Mozart hay Surround thì có khả quan hơn thôi.

mlinhcntt

tình hình bản này mình bị lỗi không copy file sang system được ! toàn bị báo eror

mlinhcntt

nghĩa là mình copy 1 file nào đó từ thẻ nhớ sang máy thì nó báo eror copy và mình vừa phát hiện 1 lỗi nữa đó là bị lỗi khi để chế độ nghỉ lâu là bị ấn phím cứng chỉ thấy sáng phím nhưng màn hình nó ko lên ~X(

nghĩa là mình copy 1 file nào đó từ thẻ nhớ sang máy thì nó báo eror copy và mình vừa phát hiện 1 lỗi nữa đó là bị lỗi khi để chế độ nghỉ lâu là bị ấn phím cứng chỉ thấy sáng phím nhưng màn hình nó ko lên ~X(

Đồng ý hoàn toàn với 2 điều trên. Thật ra mình thấy dòng chờ standby bản này vẫn hơi lỗi cho dù là kernel Raf hay GL >.<

balaxitamon

bản này em bắt được wifi adhoc nhưng không kết nối được với nó, chỉ tìm được thôi chứ không connect đươck, ai biệt fix thì chỉ dumgf em cái nhé