• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/12][ROM][WM6.5.3] 5.2.28008 FOR DIAMOND

trucnguyenduy

Bản rom rất đẹp nhưng bác Khoa cho em hỏi sao khi mở máy lên em kéo trượt để mở máy nó cứ im re?

sonvtus

Sau khi up xong mình phát hiện ra 1 lỗi là khi vào Camera nếu để máy đứng chụp thì không sao nhưng nếu xoay máy nằm ngang để chụp thì màn hình tối thui luôn, mong bạn Khoa_Ha xem lại dùm. Thanks
Và thêm 1 lỗi nữa là: khi máy bị treo mình chọc soft reset lại nhưng nó lại thành hard reset luôn, trường hợp này bị liên tục (cứ mỗi lần bị treo mình soft reset lại là bị). Không biết có bạn nào bị tình trang giống mình kg nhỉ? :-/:-?:(

Chỉnh sửa cuối:

sonvtus

Ngày 11/12 mình thấy ở trang xda-developers có post bản rom này của bạn khoa_ha nhưng là build 28011 mà không hiểu sao ở pdaviet lại không thấy có nhỉ :-/
WM6.5.3 FOR HTC DIAMOND
CE OS 5.2.28011 BY KHOA_HA
VERY FAST AND STABE
Fix Manila Music tab and Photo tab on Landscape Mode
Đây là link của nó mình lấy từ trang xda-developers, không biết build này có fix đc các lỗi như ở trên không, các bạn down về test thử nhé:
http://www.mediafire.com/?xjjwzn0ldow

Chỉnh sửa cuối:

dokyson

Sau khi up xong mình phát hiện ra 1 lỗi là khi vào Camera nếu để máy đứng chụp thì không sao nhưng nếu xoay máy nằm ngang để chụp thì màn hình tối thui luôn, mong bạn Khoa_Ha xem lại dùm. Thanks
Và thêm 1 lỗi nữa là: khi máy bị treo mình chọc soft reset lại nhưng nó lại thành hard reset luôn, trường hợp này bị liên tục (cứ mỗi lần bị treo mình soft reset lại là bị). Không biết có bạn nào bị tình trang giống mình kg nhỉ? :-/:-?:(

Em cũng bị giống bác. Có vẽ như có xung đột với G sensor. Mong bác Khoa_ha khắc phục và cho ra bản ROM mới. Rất cám ơn bác

sonvtus

Em cũng bị giống bác. Có vẽ như có xung đột với G sensor. Mong bác Khoa_ha khắc phục và cho ra bản ROM mới. Rất cám ơn bác

Bạn MTTY máy lại đi, đảm bảo sẽ không bị nữa. Máy của mình sau khi MTTY lại bây giờ dùng rất mượt, không còn bị lỗi nữa. Thanks bạn Khoa_Ha nhiều! =D>

dokyson

Bác cho em hỏi ý bác có phải là fomat máy bằng MTTY không ạ. Mong bác hướng dẫn cụ thể hơn vì em chưa dùng MTTY bao giờ ạ.

paulus_ii

Ngày 11/12 mình thấy ở trang xda-developers có post bản rom này của bạn khoa_ha nhưng là build 28011 mà không hiểu sao ở pdaviet lại không thấy có nhỉ :-/
WM6.5.3 FOR HTC DIAMOND
CE OS 5.2.28011 BY KHOA_HA
VERY FAST AND STABE
Fix Manila Music tab and Photo tab on Landscape Mode
Đây là link của nó mình lấy từ trang xda-developers, không biết build này có fix đc các lỗi như ở trên không, các bạn down về test thử nhé:
http://www.mediafire.com/?xjjwzn0ldow

mình đã thử bản này rồi... ko khác gì với bản rom 28008 đâu.

sonvtus

Khi mình thực hiện video call nói chuyện đc khoảng 3 đến 4 giây thì không nhìn thấy hình người đang gọi nữa, cuộc gọi vẫn kết nối bình thường và đầu bên kia vẫn nhìn thấy mình, mình đang dùng build 28014 của bạn. Mong bạn khoa_ha xem lại giúp. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

paulus_ii

Bác Khoa Hà cho hỏi bản Rom 28014 có cải thiện gì ko vậy bác ? mình mới gặp trện XDA russia chưa thử nửa - Không biết tại sao máy mình up rom nay vao là treo ko chạy được reset lại thì nó ko vào win luôn. màn hình hiện lên một đóng chử tiếng Anh mình ko nhớ lắm nhưng hiểu được là nó biểu quay lại rom gốc của NSX... mình pó tay nên phải up lại bản 6.1 của Khoa hà sài đở vậy.... nếu anh em có kinh nghiệm nào chạy rom này thì chỉ cho mình với... mình thích rom này lám:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

paulus_ii

sau mấy tiếng đồng hồ thử nghiệm thì bản rom 2014 này đã chạy được trện máy của em rồi các bác ơi....nhưng dùng manila vẫn hơi chậm...sau khi soft reset thì nó hard reset lun ......pó tay thiệt....nhưng rom đẹp nên vẫn cố gắng thử..

hoa7

Bác Paulus_II cho hỏi là bản 2014 có khác biệt nhiều so với 2011, mính đang dùng 2011 thấy hay bi treo khi nhăn tin. Mong bác khoa ha cho ra bản rom mới. Mong được phản hồi.

paulus_ii

Bác Paulus_II cho hỏi là bản 2014 có khác biệt nhiều so với 2011, mính đang dùng 2011 thấy hay bi treo khi nhăn tin. Mong bác khoa ha cho ra bản rom mới. Mong được phản hồi.
Mình vẫn chưa kịp nhận biết điểm khác nhau vì máy treo liên tục ko kiểm tra được và mình phải up lại rom khác rồi. Bác Khoa Hà có một bản rom 6.1 rất đẹp và may mắn mình down được trước khi link die nên bây giờ vẫn dùng rom 6.1

duytien124

mình up bản Rom này xong thường bị đo máy ( chắc do nặng quá ) ! khi có việc cần reset máy, thì khi vào tới Home Screen của Manila là treo luôn ! reset lại cũng không ăn thua gì !!! nhưng dù sao cũng Thanks vì Rom đẹp và mượt !!!