• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-Oct][MAG/cLK][CWM]NDT SENSE3.0 PYRAMID BASED V8.0 Final[HierOS 1.8.3]

langthang262

Mình cũng bị y hệt cậu, cậu vào about trong settings xem đúng ko? Của mình ram nó cũng báo là 576 và rom là 512 :(

Ram thì tất cả các bản Android cho HD2 chỉ nhận 411 Mb thôi, chưa ai fix được do cái này phụ thuộc vào MAGLDR và cLK.
Còn ROM hiển thị trong máy là phần còn lại sau khi cài Recovery và cài APP kèm theo ROM.
Ví dụ: Rom 1024 - Recovery 400 - App 100 Mb = 524 Mb ROM

vanthai1592

Bác lang thang ơi, ướng dẫn cho em với, chia thẻ thì ta chọn 1024 rồi sau đó chon. bao nhiêu MB 0MB hay 128MB hay 256MB

gunnroseclose

Ram thì tất cả các bản Android cho HD2 chỉ nhận 411 Mb thôi, chưa ai fix được do cái này phụ thuộc vào MAGLDR và cLK.
Còn ROM hiển thị trong máy là phần còn lại sau khi cài Recovery và cài APP kèm theo ROM.
Ví dụ: Rom 1024 - Recovery 400 - App 100 Mb = 524 Mb ROM
RAM của mình nó hiển thị hẳn là 576 cơ, còn cái ROM thì mình hơi nghi vì nó hiển thị là 512, số đẹp quá, chả khác gì thông số của HD2 EU cả ;D:D

langthang262

RAM của mình nó hiển thị hẳn là 576 cơ, còn cái ROM thì mình hơi nghi vì nó hiển thị là 512, số đẹp quá, chả khác gì thông số của HD2 EU cả ;D:D

Cái này chắc là do bản Sense có ghi cấu hình mặc định trong Build.prop nên hiển thị như thế.
Còn chính xác dung lượng thực tế thì chỉ là 411 Mb thôi, vào Task Manager xem

gunnroseclose

Cái này chắc là do bản Sense có ghi cấu hình mặc định trong Build.prop nên hiển thị như thế.
Còn chính xác dung lượng thực tế thì chỉ là 411 Mb thôi, vào Task Manager xem
ừ chính xác, mình dùng coredroid gb 2.1 nặng nên ram free lúc nào cũng chỉ tầm 100-150mb :(

vanthai1592

Bác langthang ơi, đã cài thnàh công nhưng cái mở, khóa màn hình có hình ổ khóa nhìn củ chuối quá bác ơi. các icon wifi hay hiển thị pin nhìn không đẹp, không ăn nhập gì với HTC Sense

tuaneti

Ram 576MB ????. em thấy lạnh hết người vì gió bác chém sang tận chỗ em roài :))

txdv84

Ko ai up bản ROM này nữa à, e download về rồi nhưng chưa up, chờ fix lỗi hết rồi dùng cho nó sướng, dùng mà vướng lỗi này lỗi kia thì buồn lắm.

ghone1990

langthang ở ba đình ah.mình ở đội cấn này.
Mình thích rom langthang phết nhưng lại ghét Core :))

binhhdda

Chà chờ lâu quá! mấy tiếng rùi, nóng ruột ghê :)
Thank bác Langthang262 trước nhé!

handsomedn

Đang định lọ mọ đánh giá bản rom MIUI V21.0 thì langthang lại ra bản V21.1 và bản Pyramit V3.0 này! Thật chẳng biết test bản nào nữa! Choáng quá

myGenio

thank bác chủ, đang dùng v2 ngon , thôi thì cứ tải về nếu dc thì up thử, ko có thì lại ko sao.