• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

zorojp

Hi bạn,

Mình đã thử cắm SIM qua máy khác. Vào 3G bình thường.
Mình setup 3G trên máy mình như hình bên dưới.

Bạn thử với một mạng khác hay có thể lắp SIM đó sang máy khác xem có truy cập được 3G không nhé. Lỗi này chắc không phải là lỗi của bản rom vì chưa thấy ai kêu ca lỗi này cả.

Demostone

ủa..sao em cài ROM MIUI vào...ko cài được chương trình nào vậy..vào ABOut phone/internal Memory thì không thấy tí dung lượng nào hết..ai giúp với..?

ptqhp

anh ơi! khi em kết nối hd2 với pc thì nó chỉ hiện wait...USB chứ nó ko hiện wait...USB...USB
thì phải làm gì hả anh

Mình cũng bị như vậy,(trước đã up vài lần trên máy tính này vẫn bình thường).Xin mọi người giúp đỡ với.
Mình sử dụng HD2 Toolkit.

Mình cũng bị như vậy,(trước đã up vài lần trên máy tính này vẫn bình thường).Xin mọi người giúp đỡ với.
Mình sử dụng HD2 Toolkit.
Do PC bạn chưa cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) thôi.

ptqhp

Thank bạn, tôi đã cài được bản MIUI 2.3.30 ,nhưng bị các hiện tượng như sau:
Giao diện màn hình HOME không có thanh thông báo trạng thái ở phía trên
Wifi và 3G sóng mạnh nhưng không vào được WEB ,nên không Sync được danh bạ
Thư mục My Tools không hoat động
Máy thỉnh thoảng bị khởi động lại
Có ai bị như mình không,vì lần đầu tiên dùng Rom MIUI nên còn gà lắm ,mong mọi người giúp đỡ

ptqhp

sau khi tự mày mò bản 2.3.30 không được mình đã chuyển xuống dùng bản v.11 và đang thử trải nghiệm bản rom này ,bước đầu thấy chạy mượt ,sóng yếu ,sóng wifi khỏe nhưng chưa vào web được(vào CH PLAY thì được)

Chỉnh sửa cuối:

minhdang125

các bác cho em hỏi em cài bản miui jb 2.9.29 của smokin 901 nhưng hao pin nhiều quá có cách nào khắc phục được không giúp em với cám ơn các bác nhiều

các bác cho em hỏi em cài bản miui jb 2.9.29 của smokin 901 nhưng hao pin nhiều quá có cách nào khắc phục được không giúp em với cám ơn các bác nhiều
Để đỡ hao pin thì bạn nên giảm độ sáng màn hình, tắt các kết nối như WiFi, 3G, Bluetooth,.. khi không dùng đến và không nên để hình nền động (Live Wallpapers),..

minhdang125

Để đỡ hao pin thì bạn nên giảm độ sáng màn hình, tắt các kết nối như WiFi, 3G, Bluetooth,.. khi không dùng đến và không nên để hình nền động (Live Wallpapers),..
cám ơn bác Dũng.Bác cho em hỏi thêm bản này mau hết pin hơn các bản jb khác phải không bác .em cài rom toolbox chỉnh cpu min 96 max 998 nhưng cũng hao pin nhiều quá có cánh nào nửa không bác

cám ơn bác Dũng.Bác cho em hỏi thêm bản này mau hết pin hơn các bản jb khác phải không bác .em cài rom toolbox chỉnh cpu min 96 max 998 nhưng cũng hao pin nhiều quá có cánh nào nửa không bác
Cũng tùy từng bản rom và kernel thôi. Bạn mà cài bản có Sense thì còn hao pin hơn đó.