• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

luutrupvc

Xin lỗi trước nhé. Mình mới mua com Kindle 3 để đọc sách, không biết có topic nào chuyên nói và thảo luận vấn đề này mấy bạn giới thiệu mình với. Cảm ơn trước.

thuyuae

Flash + radio 12 sóng sánh ngon lành, mỗi tội cài phần mềm Viet-IME thì toàn báo lỗi nên phải vô hiệu hóa nó.
Rất hài lòng

Flash + radio 12 sóng sánh ngon lành, mỗi tội cài phần mềm Viet-IME thì toàn báo lỗi nên phải vô hiệu hóa nó.
Rất hài lòng

bản miui ics 4.0 với radio 12 : tuyệt đúng ko bạn.
có một tình trạng chung ở hd2 khi chạy 4.0 là máy nhanh nóng. nhưng khi chạy 2.3.7 thì ko.

thuyuae

ICS chạy hoài rồi nên chán, mình dùng MIUI 2.3.7 cùng radio 12.
bản này hình như Pin trâu hơn ICS và mấy bản trước mình up, kẻ cả WP 7.
bản miui ics 4.0 với radio 12 : tuyệt đúng ko bạn.
có một tình trạng chung ở hd2 khi chạy 4.0 là máy nhanh nóng. nhưng khi chạy 2.3.7 thì ko.

thuyuae

Em test cả đêm hôm qua, vừa dùng máy vừa chơi game rất it vừa stanby nhiều nhưng thấy pin tụt nhanh quá chỉ được 5 tiếng hơn 1 chút, hay tại pin em chai nhỉ.

thuyuae

Mình đang flash bản myMIUI_v14_b5 thấy trên xda-developers.com đề là multilang mà sao không có tiếng việt nhỉ, híc có bác nào có file lang cho bản này không ạ.

Rất thích bản Rom của chủ thớt giới thiệu nhưng pin tụt quá nhanh, cài xong nhiều khi chẳng giải quyết được công việc. Mình rất hay trải nghiệm nhưng cũng cần đáp ứng các công việc hàng ngày nữa... hichic Mong a e có các nào giúp mới, quá kết Android 4.0.4 không muốn rời xa em nó về 2.1 hay 2.3.7

pdaviet.net/showthread.php?227326-13072012blueorange-mix-v10-fast-stable-icshwa
4.0.4 mượt và pin khỏe. Bạn nên dùng cái này.

thangld69

Mấy bàn Miui 4.0 không có cLK phải không bạn? Mình xài cLK quen rồi, không có nó cứ khó chịu sao ấy...

dacdai1234

cho e hỏi là e đang chạy bản mymiui v11 nhưng do chơi game đơ lên đã khởi động lại máy và chỉ cheo ở GO GO GO. bây giờ cho e hỏi là có cần task 29 ko ạ ( do thấy kêu hd2 tmos rễ die flash @@) hay là cài lại MAGLDR và Recovery ạ. e đang định cài bản v14 b5 xem sao :D

quangeuro

cho e hỏi là e đang chạy bản mymiui v11 nhưng do chơi game đơ lên đã khởi động lại máy và chỉ cheo ở GO GO GO. bây giờ cho e hỏi là có cần task 29 ko ạ ( do thấy kêu hd2 tmos rễ die flash @@) hay là cài lại MAGLDR và Recovery ạ. e đang định cài bản v14 b5 xem sao :D

con Tmobile của mình task29 hoài nè. bạn sợ thì wipe full

camhoi

Bản [9/7] MIUI 2.3.30-MULTILANGUAGE này có vấn đề với Bluetooth tín hiệu truyền ko ổn định dùng tai nghe Platronic 975 bị hiện tượng âm thanh ọt ẹt rọt rẹt ngắt quãng,, với tai nghe Jabra HaLo khi thoại cũng bị như thế nghe nhạc thì cứ vài phút lại nghỉ lấy hơi vài lần. Chủ thớt có cách nào khắc phục chỉ anh em với. Cảm ơn nhiều.

vuatrochoi8x

sao e caif banr room này dùng nhanh hết pin thế nhỉ. để độ sáng màn thấp, tắt hết ứng dụng chế độ rồi, 3h chiều 100% pin mà đến 8h tối sạch pin :(