• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

nktt3514

bản [9/7] MIUI 2.3.30-MULTILANGUAGE này có fixboot không bác máy em cài xong cứ đứng im ở logo HTC đợi 10 phút vẫn y nguyên là sao ah ? bản 14.b5 em cài thì cũng tình trạng vậy nằm im màn hình thấy sáng ấn phím cứng vẫn sáng nhưng chẳng thấy dâu hiệu gì cả.
chia thẻ ext 4 5/220/5
help me

Bác làm đủ các bước sau là ok
1. Connect the device to the USB port
2. Put the device into factory flash mode by booting it while pressing "volume down"
3.Install HSPL using the "Install HSPL" function inside HD2ToolKit - MAGLDR: Android / WP7 supports 2.08 ONLY!
4.Put the device into factory flash mode by booting it while pressing "volume down"
5.Do "Task29" (aka Complete Wipe) using the "Wipe (Task29)" function inside HD2ToolKit
6.Put the device into factory flash mode by booting it while pressing "volume down"
7.Install Latest Radio Firmware using the "Install Custom NBH/NB RUU" function inside HD2ToolKit - HD2 Radios: http://bit.ly/blPeZX
8.Put the device into factory flash mode by booting it while pressing "volume down"
9.Install Latest MAGLDR using the "Install MAGLDR" function inside HD2ToolKit
10.Boot into MAGLDR recovery menu by pressing the "shutdown/hangup" button while booting up
11.Choose "USB Flasher"
12.Flash the Latest CWR (Clockwork Recovery) with the appropriate partition sizes by using the "Repartition" button inside the HD2ToolKit: System: 200MB | Cache: 5MB
13.Boot into MAGLDR recovery menu by pressing the "shutdown/hangup" button while booting up
14.Insert MicroSD card with the ROM ZIP
15.Choose "AD Recovery"
16.Flash ROM ZIP
17.Reboot
Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1639932

Mymiui v2.3.30 có tiếng việt. Ko cần fix boot. Mọi thứ đều tốt. Mượt.
Lỗi chưa xác định, réo loa khi bắt đầu mở máy nghe điện thoai tới.
Cwr có thể để 5/150/5 or 5/170/5( xem video).
Cài chỉ mất 2-3 phút. Nếu dứng ở mà khởi động, bạn xem lại lỗi khi tải rom về bằng tải lại.
Chia lại cwr lơn hơn. Và wide full. Rom hổ trở tốt + 2sd

crazybadboy

mình cài bản MIUI 2.3.30 cảm nhận chạy nhanh và mượt hơn bản v14b4...tuy nhiên mình bị tình trạng
1.Khi gọi tới nghe âm thanh nó réo réo ... lúc nghe được lúc không...thỉnh thoảng bấm call mà không được
2.Quay camera đèn flash bị FC....một số game khi chơi như Find it cũng bị FC
giờ mình flash kernel v7.0 hay v7.2 có cải thiện được không ạh
bản v14b5 có xài ok không các bạn ơi

Chỉnh sửa cuối:

bth88888

Em dùng Miui 2.3.30 cài vào bộ nhớ máy luôn báo thiếu khi cài ứng dụng , em phải làm sao vậy bác ? Thank

Em dùng Miui 2.3.30 cài vào bộ nhớ máy luôn báo thiếu khi cài ứng dụng , em phải làm sao vậy bác ? Thank

Bạn chia CWR ntn. Nếu chia 5/150/5 mà vẫn chưa đủ. Bạn cài thêm ext4 để hộ trở qua thẻ.xem hd.
nếu ki cài app a2sd. Tìm trên maket. Cần mình post lên.

quangeuro

mình thấy bản myMiui này có lỗi với phím gọi và lúc bắt máy nghe giọng quá lớn và có khi quá nhỏ thì phải

Bản mymiui 2.3.30 chỉ bị 1 lỗi là réo loa khi có cuộc gọi t,ới.còn web,map....góod
Bạn nào ko ưa thì up miui ics 2.7.6. Da fix chuẩn rồi. Chỉ chưa multi thôi

lion_pvt

Bạn à. Bản mymiui 2.3.30 bộ nhớ để chạy dữ liệu có vẻ thấp quá. Tôi sử dụng Task Manager để theo dõi và tắt các phần mềm chạy ẩn. Ở chế độ bình thường, tôi chạy các phần mềm: Go Launcher Ex (không thích dùng theme mặc định, vì giống IP và ít các điều chỉnh lựa chọn), Messaging, Sleep My Phone Pro, zMooth Pro thì Task Manager báo Available Memory = 159.86 MB (trong khi tôi dùng ROM CM7 của BOYPPC thì Avaible Memory khoảng 180-200MB cũng với những phần mềm đó). Vì vậy, khi chạy 1 số ứng dụng nặng 1 chút mà không vào Task Manage tắt nó đi thì máy cứ đơ đơ. Có cách nào tăng Available Memory lên không vậy?
À, còn danh bạ điện thoại, tôi syn = tài khoản gmail. Không hiểu sao khi tìm số bằng T9 trên các phím số bị double tên người cần tìm. Có cách nào khắc phụ không vậy?

Chỉnh sửa cuối:

Azzura

Bạn chủ thớt cho mình hỏi, cái link down MIUI 2.3.30 là ở đâu đấy, nó có phải là bản MIUI vB5 của Artenus ko hay là bản khác?

luutrupvc

Bạn chủ thớt cho mình hỏi, cái link down MIUI 2.3.30 là ở đâu đấy, nó có phải là bản MIUI vB5 của Artenus ko hay là bản khác?

link ở trên đầu trang này đấy bạn, phần mymiui đó, nó không phải là bản mymiui vb5 của artenus đâu.

mlinhcntt

mình bị FC khi gọi điện và nghe điện có bác nào bị ko?? mình cài bản này [9/7] MIUI 2.3.30-MULTILANGUAGE

quangeuro

link ở trên đầu trang này đấy bạn, phần mymiui đó, nó không phải là bản mymiui vb5 của artenus đâu.

Chính xác là của MIUI vB5 của Artenus. Vì thớt chưa cập nhật link nguồn mới, Artenus tiếp tục dòng rom myMiui của Tung91

luutrupvc

Chính xác là của MIUI vB5 của Artenus. Vì thớt chưa cập nhật link nguồn mới, Artenus tiếp tục dòng rom myMiui của Tung91

Vậy hả để xem lại sao. nói chung cài rồi thấy cũng chẳng khác gì mấy.

ezcom

Sao mình cài bản 2.7.6 rồi, nhưng mình không kích hoạt được A2SD, bạn nào biết chỉ minh với.

Bạn à. Bản mymiui 2.3.30 bộ nhớ để chạy dữ liệu có vẻ thấp quá. Tôi sử dụng Task Manager để theo dõi và tắt các phần mềm chạy ẩn. Ở chế độ bình thường, tôi chạy các phần mềm: Go Launcher Ex (không thích dùng theme mặc định, vì giống IP và ít các điều chỉnh lựa chọn), Messaging, Sleep My Phone Pro, zMooth Pro thì Task Manager báo Available Memory = 159.86 MB (trong khi tôi dùng ROM CM7 của BOYPPC thì Avaible Memory khoảng 180-200MB cũng với những phần mềm đó). Vì vậy, khi chạy 1 số ứng dụng nặng 1 chút mà không vào Task Manage tắt nó đi thì máy cứ đơ đơ. Có cách nào tăng Available Memory lên không vậy?
À, còn danh bạ điện thoại, tôi syn = tài khoản gmail. Không hiểu sao khi tìm số bằng T9 trên các phím số bị double tên người cần tìm. Có cách nào khắc phụ không vậy?
Bạn vào danh bạ.cài đặt xóa số trùng tên. Đây là lỗi bạn đồng bộ, hoặc ko wide full.v2.3.30 ko hiện số trên sim.
của mình cài cwr 5/170/5 mà vẫn báo lên 220 bạn à. Mình ko đơ máy.
1 lỗi nhở réo tăng loa nghe khi nhận cuộc gọi tới.
Đây vẫn là mymiui.

Azzura

Nó là vB5 à, sao mình down link từ trang xda có 9x Mb, link của bạn hơn 10x Mb nhỉ @@