• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

Cảm ơn bác đinh tuấn dũng đã theo dõi topic này ha. Hiện tại có quá nhiều máy đời mới.nhưng với hd2 em vẫn thích nghịch nó.
Trâu quá đúng ko bác.

Cảm ơn bác đinh tuấn dũng đã theo dõi topic này ha. Hiện tại có quá nhiều máy đời mới.nhưng với hd2 em vẫn thích nghịch nó.
Trâu quá đúng ko bác.
Dù không còn sử dụng HD2 nhưng mình vẫn phụ trách Box này mà...:D HD2 công nhận dùng sướng thật...;;)

dacdai1234

Với HD2. Bạn cứ mái thoải mà làm. Việc tải đúng rom và làm đúng bước sẻ cho kq như ý.
Hd2 có 2 dùng là tmobile và thường. Việc up nhầm rom với mình chỉ là treo ở màn khởi động.
Bạn cho thêm cảm nhận về rom nhé. Mình định gt luôn miui ICS 4.0.4 vào topic này. Nếu các bạn thích mình sẻ sớm post.nhưng cảm nhận của mình là mymiui quá tuyệt.
thank anh trước, có gì mới anh up lên ạ.

bobby09120

sao mình đã task29 và cài lại hoàn toàn từ đầu , cwm 5/150/5 mà vẫn chỉ đứng ở màn hình boot đầu tiên nhỉ hic sao thía này help ?

sao mình đã task29 và cài lại hoàn toàn từ đầu , cwm 5/150/5 mà vẫn chỉ đứng ở màn hình boot đầu tiên nhỉ hic sao thía này help ?
Bạn tăng dung lượng CWM lên 5/170/5 xem sao. Nếu vẫn bị treo thì tải lại rom nhé.

bạn cài v11 hay v10. V10 wipe full.còn 11 bạn bỏ qua wipe với sd xem nhé. Bạn có chia thẻ ko. Cả 2 v10,11 đều chạy tốt mà ko cần a2sd.
cwr5/150/5 là dư rồi bạn nhé.
tóm lại bạn bỏ qua wipe thẻ nhé,rồi post lại mình.
khuyên bạn nên format thẻ nhớ trước khi up.

T dang dung mymiu luc nao up lai muiu ics se som update o trang 1 nhe.
voi ban miui ics 2.5.4 thi toc do load video da hoan tat, video va quay video da hoat dong.

bobby09120

vấn đề là thẻ 16gb và đã gần full app, mình đã chia pattion ext3 1GB và swap là 64mb rồi giờ lại fomat đi cài lại hả bác ? hix ngại cái khoản cop ra copy vào thẻ vì nó đầu lâu quá có giải pháp nào không ah ? mình đang dùng tạm bản miui ics của bác gì mà cập nhập thứ 3 hàng tuần ấy nhưng vấn đề là bộ nhớ internal store còn available có 60mb nên hơi oải cũng dùng app link to sd cho nó sang bớt thẻ nhưng cứ chơi bằng tay mãi thành ra lười move từng cái một ngại quá

bạn cài v11 hay v10. V10 wipe full.còn 11 bạn bỏ qua wipe với sd xem nhé. Bạn có chia thẻ ko. Cả 2 v10,11 đều chạy tốt mà ko cần a2sd.
cwr5/150/5 là dư rồi bạn nhé.
tóm lại bạn bỏ qua wipe thẻ nhé,rồi post lại mình.
khuyên bạn nên format thẻ nhớ trước khi up.

bobby09120

tình hình là copy file my miuiv11 vào với file zip , chia lại thẻ và chuyển ext4 cài bằng recovery chọn file zip như up rom bình thường 5/150/5 máy chỉ hiển thị màn hình khởi động ban đầu với chữ doxmax.com và đứng đó tầm 5-10 phút không thấy hiện tượng gì, chuyển cwm 5/170/5 vẫn vậy, 5/200/5 nguyễn y vân, chủ thớt cho hỏi có phải cài thêm cái gì trước khi up không ah ? tks

tình hình là copy file my miuiv11 vào với file zip , chia lại thẻ và chuyển ext4 cài bằng recovery chọn file zip như up rom bình thường 5/150/5 máy chỉ hiển thị màn hình khởi động ban đầu với chữ doxmax.com và đứng đó tầm 5-10 phút không thấy hiện tượng gì, chuyển cwm 5/170/5 vẫn vậy, 5/200/5 nguyễn y vân, chủ thớt cho hỏi có phải cài thêm cái gì trước khi up không ah ? tks
Bạn đã tải lại rom chưa vậy?

Cwr nên để 5/150/5 khi cài mymiui bạn nhé.
Bạn tải cái toolkit mình để cuối bài 1, talk 29 và cài lại từ đầu nhé.topic của bác quang gt kĩ lằm.
Chọn các thông số khi cài recovery 5/150/5. Xong
Khi flash rom bạn cài v10 trước nhé,v11 hơi kén a2sd.
Bạn nên bỏ qua wipe cache partition xem nhé.
Mymiui cực dễ cài mà bạn bạn cài đc miui ics ko cớ gì mymiui ko dc cả.
Nếu vẫn lỗi bạn dùng tạm thẻ khác nếu ko muốn format thẻ.
Nhưng bạn nói ext4 bằng recovery sẻ mất hết giữ liệu mà, và cái này chỉ làm 1 lần thôi nhé.
Khi format sd bạn tải pm fm sd chuyên dụng chứ ko fm dc nàng pc khi đã chia thẻ nhé.

bobby09120

Bạn đã tải lại rom chưa vậy?

theo hướng dẫn của mod mình đã dow bản khác rồi ah. theo như lời hướng dẫn của bạn duongphuongdong2009 mình cũng đã fomat thẻ bằng phần mềm SDFormatter và format full. nhưng mình chưa làm thử cài bản v10 trước rồi cài v11. nhưng với v10 thi mình cũng chỉ đứng ở màn hình dommax đó tầm 5 phút chưa thử lâu hơn . mình sẽ thử lại và report nhé. cảm ơn sự nhiệt tình chỉ bảo của bạn nhiều, tks MOD

quangeuro

Đã update bản v12 trên post 1 đâu bạn??? Nhưng vẫn sửa lại tiêu đề cho bạn, bạn vui lòng update sau nhé.

v12 của thành viên khác làm dựa trên bản v11 của tung91 nhưng vẫn chưa có multilang. Tung91 vẫn chưa tung ra v12