• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

1 chạm mở home screen by ngoanrazor

boy_online01

Đúng cái mình cần rồi :D. Cám ơn bạn rất nhiều. Mình dùng cái này làm phím tắt cùng với N-desk thì khỏi xài cái phím cứng nào.

tngoc1

tức là như nào, không hiểu lắm cái câu một chạm để mở homescreen. Bạn giải thích rõ hơn cái..

boy_online01

tức là như nào, không hiểu lắm cái câu một chạm để mở homescreen. Bạn giải thích rõ hơn cái..

Nếu bạn đang ở trong Menu mà muốn thoát ra ngoài Homescreen thì phải bấm phím cứng màu trắng đúng ko? Nếu cài cái này vào thì chỉ cần chạm vào nó là văng ra ngoài hs luôn. Khỏi phải động tới phím cứng nào. Nếu dùng cái này chung với N-desk thì ko phải động tới phím cứng nào vì: Mở khóa thì mở bằng cảm biến, đặt một shortcut là N-desk ở ngoài hs, phần mềm 1 chạm này đặt ở thanh bar của N-desk. Vậy là có thể chuyển qua chuyển lại Hs-Ndesk mà ko phải xài phím cứng nào nữa (chỉ trừ khi bạn muốn tắt nguồn).

bbmiss_9x

Nếu bạn đang ở trong Menu mà muốn thoát ra ngoài Homescreen thì phải bấm phím cứng màu trắng đúng ko? Nếu cài cái này vào thì chỉ cần chạm vào nó là văng ra ngoài hs luôn. Khỏi phải động tới phím cứng nào. Nếu dùng cái này chung với N-desk thì ko phải động tới phím cứng nào vì: Mở khóa thì mở bằng cảm biến, đặt một shortcut là N-desk ở ngoài hs, phần mềm 1 chạm này đặt ở thanh bar của N-desk. Vậy là có thể chuyển qua chuyển lại Hs-Ndesk mà ko phải xài phím cứng nào nữa (chỉ trừ khi bạn muốn tắt nguồn).

cũng không cần chạm phím cấn để tắt nguồn luôn... bằng cách tháo pin ra :D

phuonghoangdn

Mình tìm cái này lâu rồi! Thanks a lot. Mình cũng hay post via mobile. Bạn có thể cho mình sdt or email or nick để mình học hỏi được ko?
Thanks in advance!

ngoanrazor

Well-Known Member
Mình tìm cái này lâu rồi! Thanks a lot. Mình cũng hay post via mobile. Bạn có thể cho mình sdt or email or nick để mình học hỏi được ko?
Thanks in advance!

python mih đâu có rành đâu mà học, mjh biết sơ sơ thôi :p

Dragon459

Manager
làm như bấm cái phím cứng nó nặng nề lắm ý :p

chả biết bác thế nào chứ em là em rất khoái mấy vụ tối giản nút bấm:)).càng tối giản càng hay.thế mới tôn vinh v5 chứ.bấm bấm nhiều thì có mà bằng vs bọn v2 v3 ak:ar!.hoan hô chủ thớt.thanks bác.mặc dù chưa test
đúng là cái này nếu xài vs giao diện mặc định của máy thì hệ số sử dụng của em nó là con số không tròn trĩnh.có lẽ nên kết hợp với các chương trình khác.,nếu có thể thì bác nên làm thế nào mà chương trình này chạy tạo ra 1 biểu tượng nhỏ nơi góc màn hình.khi đó dù đang ở bất kì chương trình gì thì nó cũng quay về HS cả.như thế thì oh mai got.tuyệt vời.
em chỉ đóng góp ý tưởng thôi chứ không đủ trình độ để làm.mong các bác chém nhẹ tay

Chỉnh sửa cuối:

btn93

sao cài vào nó có ra cái j` đâu. chẳng thấy có tác dụng j luôn ai test chưa

samiboy007

pạn phải kài python nữa.hjển thị là 1icon.khj pạn chọn icon đó thì mh sẽ trở về homésreen.

Dragon459

Manager
Cái này cài chung với Vhome hình như không ăn ý lắm....
chức năng của nó chỉ là giúp chuyên ra hs nhanh nhất thôi.còn ăn ý hay không cũng tùy vào cách kết hợp vs các phần mềm khác mà.
càng tối giản càng khoái.

cmnd88

kết hợp vào thấy mượt quá.....cái Ndesk mà change được nền khác vào nữa thì tuyệt cú......

ami_mc

làm như bấm cái phím cứng nó nặng nề lắm ý :p
Người ta có tấm lòng share phần mêm hay cho anh em, ko thank thì thôi. Chém linh tinh.
Tôi thấy dù sao cũng nên thank chủ thớt \-/