• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

1/May ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.6-N1 Cooked by Wildcat 3.0

happyghost2000

cài thêm cái camera Desire R2 vô sẽ bị lỗi wifi

Mình cũng cài như bạn
1. Sau khi Flash xong ROM, khởi động lại N1.
2. Tiếp tục Flash bản Desire Camera
3. Tiếp tục Flash Kernel 2.6.33.3
Xong hoàn tất Wifi ầm ầm . Bạn thử download lai 3 file trên & làm lại 1 nữa thư xem sao ? , Nhớ Wipe toàn bộ nhé " Trước khi up room "
Chúc bạn vui vẽ .

chriscathh

Các bác cho mình hỏi có phải duyệt web ko thể đa điểm như các bản trc phải vậy ko vậy, mình zoom 2 ngón ko đc, web đã đc canh sẵn

happyghost2000

Các bác cho mình hỏi có phải duyệt web ko thể đa điểm như các bản trc phải vậy ko vậy, mình zoom 2 ngón ko đc, web đã đc canh sẵn

Vẫn có đa điểm bình thường mà . Cả 2 trình duyệt Brows & Skyfire điều zom được = 2 ngón tay . Bình thường . mình đau có bị như rồi . Chắc pro hỏi Widcat thử coi . Mình bình thường nên không biết nguyên nhân của pro phải xử lý như thế nào .

thangmamgn1

Chán quá .lỗi vẫn còn nhiều.đau đầu với Vnime...cứ reboot thì lại phải cài lại.sao máy của mình chỉ cài bản 1.0 của wildcat còn ổn định chứ 2.0 3.0 cứ lỗi lung tung thôi,reboot liên tục...có bác nào bị giống mình ko?

happyghost2000

Các bạn hãy bình tĩnh. Vì máy mình cài bình thường không bị lỗi nào như các nói hết. Vì vậy các bạn hãy bình tĩnh làm từ từ mình nghĩ sẽ êm xui thôi. Chúc các bạn vui vẽ.

happyghost2000

Mình đang dung N1 kết nối wifi . Để đóng góp ý kiến với các bạn . Điều. Đó chứng tỏ wifi ok . Go vnmes ok. Zom đa điểm ok.

thangmamgn1

Mình đang dung N1 kết nối wifi . Để đóng góp ý kiến với các bạn . Điều. Đó chứng tỏ wifi ok . Go vnmes ok. Zom đa điểm ok.
Bạn thử làm như sau xem có bị giống mình ko :
- Settings > language & keyboart > select locale > vietnamese
- Sau đó bạn vào cài đặt cho Vietnamese IME xem có bị force close ko ?
Mình bị như vậy ,còn nếu chọn locale là tiếng Anh thì ok.Vào cài đặt thoải mái...thankssssss

wan

bận mấy bữa nay hn mới vào dc,vừa down xong giờ flash đây xong sẽ thông báo với các bác
PS:vừa up xong wifi ngon lành nhé a e,làm theo như hướng dẫn là dc

Chỉnh sửa cuối:

happyghost2000

xài hết tất cả các cook room , không room cook nào qua được thằng này 1/May ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.6-N1 Cooked by Wildcat 3.0.
Mặc dù là android 2.1 .

ht2215

hay lắm mình up test thử xem chứ bản r22 tốn pin kinh khủng, rảnh rảnh dạy tớ cook rom với