• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

10 Application for Nokia N73 design by me

Status
Không mở trả lời sau này.

support

10 Phần mềm cho Nokia N73 :

ActiveFile 3rd v1.25 - Quản lí file, process, file system dạng Tab giống Norton Commander và quản lí file gửi qua Bluetooth, hồng ngoại trong Inbox Message ...

CoreCodec CorePlayer v1.1.2 : nghe nhạc xem phim hỗ trợ rất nhiều định dạng, có equalizer, giao diện thân thiện dễ dùng.

LCG Jukebox 2.17 : nghe nhạc MP3 rất hay, có nhiều equalzer dựng sẵn (có thể tùy biến),quản lí playlist tiện dụng.

Lonely Cat Games X-plore v1.13 : quản lí file cực mạnh theo dạng tree, cho phép đặt pass cho thư mục và nhiều tiện ích khác rất hay.

Nokia PC Suite 6.84.10.3 : phần mềm kết nối điện thoại với máy tính.

NokiaSoftwareUpdaterSetup Vietnam : update firmware mới nhất cho N73, giao diện tiếng Việt, chỉ cần làm theo hướng dẫn là xong.

Psiloc irRemote v1.00 : một chương trình điều khiển các thiết bị gia dụng như TV, CD, Máy Điều Hòa, Ampli... bằng Hồng Ngoại. Lưu ý : nên cài vào bộ nhớ Phone và làm theo từng bước 1 2 3, nhớ signsis file thứ 3.

SIGNSIS TOOL : Tool sign ứng dụng.

SmartMovie v3.41 : xem phim quá tuyệt, vẫn thống trị ngôi đầu vì dễ dùng, chất lượng Video cao >>> quá nỗi tiếng, khỏi phải bàn. Có cả Smartmovie Converter để các bạn dễ dàng chuyển đổi Video.

tdAV267k : tự điển Java Anh Việt, Việt Anh khá đồ sộ với khoảng 265 ngàn từ. Nhược điểm : startup hơi chậm tí vì kho dữ liệu hơi bị nhiều.

Các phần mềm này em đã test & chạy ổn định trên N73 (thuộc S60 3rd SYMBIAN OS9.1).

Screenshot

Link download :

Mã:
http://rapidshare.com/files/70709841/10_Appz_for_Nokia_N73.exe

Size : 57.7 Mb

Mong các bác góp ý thêm để những AIO sau này hoàn thiện hơn :D

Kojiro

Super V.I.P

....

Trước hết, xin cảm ơn bạn. Nhưng cho mình hỏi: sao nó là file exe vậy bạn? File này chạy trên PC à :-?. Còn nữa, bạn có thể up lên host khác không, rapid rất khó down.

Chờ bạn :D

support

Trước hết, xin cảm ơn bạn. Nhưng cho mình hỏi: sao nó là file exe vậy bạn? File này chạy trên PC à :-?. Còn nữa, bạn có thể up lên host khác không, rapid rất khó down.

Chờ bạn :D

AIO thì phải là exe rùi :D.

Kojiro

Super V.I.P
AIO thì phải là exe rùi :D.

Nói thật mình không biết AIO!

Vì vậy, để dễ hiểu (cho mình và cho những người khác) bạn có thể nói rõ về vấn đề này hay không? nếu exe thì mình cài trên phone như thế nào (Activefile, Irremote...)

Thank lần nữa!

support

Nhìn cho nó đẹp thôi, AIO là All In One tức là làm 1 interface cho đẹp, có nhạc nền, có 1 số chú thích. Bác click vào cái tiêu đề, nó sẽ browse đến file đó rùi bác copy cài đặt bình thường.

Giao diện của AIO sẽ làm nên 1 cái riêng cho mình. Giống như AIO mình chả lẫn vào ai vì sử dụng giao diện là thân máy N73.

Nhạc nền của AIO này là Chỉ Riêng Mình Anh Cô Đơn.

Sau này mình sẽ làm 1 AIO mang logo của PDAVIET.

support

Link 4share cho các bạn không down được rapidshare

Mã:
http://www.4shared.com/file/29711406/f0f4b35f/10_Appz_for_Nokia_N73.html

ngominhson

ActiveFile 3rd v1.25 - Quản lí file, process, file system dạng Tab giống Norton Commander và quản lí file gửi qua Bluetooth, hồng ngoại trong Inbox Message ...

CoreCodec CorePlayer v1.1.2 : nghe nhạc xem phim hỗ trợ rất nhiều định dạng, có equalizer, giao diện thân thiện dễ dùng.

LCG Jukebox 2.17 : nghe nhạc MP3 rất hay, có nhiều equalzer dựng sẵn (có thể tùy biến),quản lí playlist tiện dụng.

Lonely Cat Games X-plore v1.13 : quản lí file cực mạnh theo dạng tree, cho phép đặt pass cho thư mục và nhiều tiện ích khác rất hay.

Nokia PC Suite 6.84.10.3 : phần mềm kết nối điện thoại với máy tính.

NokiaSoftwareUpdaterSetup Vietnam : update firmware mới nhất cho N73, giao diện tiếng Việt, chỉ cần làm theo hướng dẫn là xong.

Psiloc irRemote v1.00 : một chương trình điều khiển các thiết bị gia dụng như TV, CD, Máy Điều Hòa, Ampli... bằng Hồng Ngoại. Lưu ý : nên cài vào bộ nhớ Phone và làm theo từng bước 1 2 3, nhớ signsis file thứ 3.

SIGNSIS TOOL : Tool sign ứng dụng.

SmartMovie v3.41 : xem phim quá tuyệt, vẫn thống trị ngôi đầu vì dễ dùng, chất lượng Video cao >>> quá nỗi tiếng, khỏi phải bàn. Có cả Smartmovie Converter để các bạn dễ dàng chuyển đổi Video.

tdAV267k : tự điển Java Anh Việt, Việt Anh khá đồ sộ với khoảng 265 ngàn từ. Nhược điểm : startup hơi chậm tí vì kho dữ liệu hơi bị nhiều.

Các phần mềm này em đã test & chạy ổn định trên N73 (thuộc S60 3rd SYMBIAN OS9.1).

Screenshot

Link download :

Mã:
http://rapidshare.com/files/70709841/10_Appz_for_Nokia_N73.exe

Size : 57.7 Mb

Cái tdAV267k đã test thật chưa vậy? Mình cũng dùng N73, cài rất ít phần mềm nhưng khi cài chuơng trình ấy vẫn không chạy được. Không báo lỗi gì cả, chỉ là chạy phần mềm không lên thôi. Thử trên N76 của bạn mình cũng tuơng tự. :|

Status
Không mở trả lời sau này.