• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

100% THÀNH IPHONE CHO CÁC BẠN YÊU THÍCH IPHONE ĐÂY_UIQ3.0 ( Gdesk )

tommynguyen1961

Do xu hướng bây giờ iphone đang là model nhất về mẫu mã và giao diện nên hôm nay nhân tiện mình xin post bài này lên để biến uiq3 thành giao diện y như iphone.
Chương trình này làm ra từ GDESK, chắc các bạn đâu còn xa lạ gì với chương trình này nữa nên mình không giải thích nhiều mà chỉ diễn giải bằng hình ảnh thôi nhe.
Hình minh hoạ từ điện thoại của mình đây:

Download về mà dùng:
http://www.4shared.com/file/49585073/c1032461/iphone_final.html
http://www.4shared.com/file/49584073/79bf4304/ISO-8859-1gdeskminimal030l.html

Hoặc: http://www.mediafire.com/?jmmuymtjx56
http://www.mediafire.com/?yadtxtzxp1c

Last edited by a moderator:

tommynguyen1961

Chúc các bạn vui với chương trình này. Thắc mắc gì cứ thảo luận ở đây và cho xin vài cái Thanks nếu hài lòng nhé.

CongVoi

Super V.I.P
Chúc các bạn vui với chương trình này. Thắc mắc gì cứ thảo luận ở đây và cho xin vài cái Thanks nếu hài lòng nhé.

Bạn có thể đưa links khác lên nữa không?Links đấy khó down quá.Dù sao cũng cám ơn bạn đã chia sẻ!!!

ancntt

ừ cám ơn bạn. vậy có cái nào dùng được cho atom exec không vậy bạn, cho mình xin với

tommynguyen1961

:-?:-?:-? Atom Exce là hệ điều hành khác mà nhỉ(Microsoft Windows Mobile 5.0 PocketPC)?Cái sao được :-/:-/

sory vì mình không đọc kĩ câu hỏi của bạn đó. mình tưởng bạn đó nói autoexec là chương trình khởi động chứ.

justinhoang_am

Mình thi không khoái cái Gdesk lắm. Chỉ thích theme và mode lại toàn bộ icon thôi. Nhưng đúng là hơi rác rối. hồi tối mới thay bộ icon iphone, chép loạn xạ thế nào phải reset lại máy. Cũng chưa hết, thế là đụng chạm tùm lum. mất mấy tiếng đồng hồ + khởi động lại máy > 10 lần mới đưa được máy về tình trạng cũ. Hix

tommynguyen1961

Mình thi không khoái cái Gdesk lắm. Chỉ thích theme và mode lại toàn bộ icon thôi. Nhưng đúng là hơi rác rối. hồi tối mới thay bộ icon iphone, chép loạn xạ thế nào phải reset lại máy. Cũng chưa hết, thế là đụng chạm tùm lum. mất mấy tiếng đồng hồ + khởi động lại máy > 10 lần mới đưa được máy về tình trạng cũ. Hix

gdesk sử dụng đơn giản lắm bạn à.Sữa icon cũng dễ. mình đã gửi 1 bô icon đầy đủ rồi đó.

hoangtu2410

Chương trình GDesk sẽ rất tuyệt nếu bạn có một vốn tiếng Anh kha khá vì các tùy chọn của nó có rất nhiều và tất cả đều bằng tiếng Anh

hoangtu2410

Mình cũng giống bạn , Gdesk nhiều lúc dùng rất bất tiện và cài nó xong thì gần như chả còn là UIQ nữa . Mỗi lần làm hỏng là lại rút ra kinh nghiệm , thực sự lúc hỏng máy rồi đưa máy về tình trạng ban đầu cảm giác thử thách rất tuyệt =D>

tommynguyen1961

có gì đâu mà phải tiếng anh ghê gớm chứ.mình thấy bình thường quá trời.
cài đặt vào rồi design-->load design-->chon file có chấm đuôi gdd vào là xong.
trong muc option đánh dấu replace main là xong.

tommynguyen1961

cái này bro làm hả ??? tommynguyen1961 b-)

RENOSHINJO

có hình minh họa đó bạn.Nếu bạn muốn thay đổi màn hình nhàm chán hằng ngày thì dùng cái này thú vị hơn và lạ mắt hơn và pro hơn.:D:D:D
Nếu sử dụng thấy thích thì thanks mình 1 cái nhé.

yangbao84

cái chương trình gdesk của bạn down về cài toàn bộ chương trình trong đó luôn hả bạn, hay chỉ cài mỗi cái gdesk thôi. Mấy cái còn lại có tác dụng gì vậy ?

tommynguyen1961

bạn cứ cài tất cả các file của nó. Các file đó hổ trợ shortcut, đồng hồ, mạng,v.v...

elisphuong

Cách cài đặt sao đây hã bạn. mình giải nén file iphone final ra rồi nhiều thư mục trong đó quá, rùi cài đặt sau đây, còn file gdesk.minimal.0.30l thì chạy hết luôn hã, xin bạn chỉ giáo, thanks

tommynguyen1961

Cách cài đặt sao đây hã bạn. mình giải nén file iphone final ra rồi nhiều thư mục trong đó quá, rùi cài đặt sau đây, còn file gdesk.minimal.0.30l thì chạy hết luôn hã, xin bạn chỉ giáo, thanks

Bạn cài hết các file sis trong gdesk.
Sau đó load design-->iphone.gdd