• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/10/2012] Sabsa Prime v7.0 | 4.0.3 | Sense 4 | Fully Working |

Status
Không mở trả lời sau này.

vip_47

còn cái file 4. down về để làm gì vậy pro. máy mình chưa s-off thì up có sao ko ah. mình unlock bootloander nên ko s-off đc.

còn cái file 4. down về để làm gì vậy pro. máy mình chưa s-off thì up có sao ko ah. mình unlock bootloander nên ko s-off đc.
Bạn nói rõ là file nào vậy? Nếu là 4.1 thì bạn update qua OTA là được mà.

vip_47

file này ko phải là file update đúng ko pro. thanks pro thật nhiều ha

vip_47

pro cho mình hỏi câu cuối nha. có cách nào cài tiếng việt cho rom này ko vậy ah? thanks

pro cho mình hỏi câu cuối nha. có cách nào cài tiếng việt cho rom này ko vậy ah? thanks
Úp rom xong thì bạn vào Settings/Language & keyboard/System language xem có lựa chọn Tiếng Việt không nhé (có thể chọn ngay sau khi úp rom xong trong phần Lựa chọn ngôn ngữ - Choose a language khi cài đặt ban đầu). Nếu không có bạn có thể lên Google Play tải ứng dụng Morelocale2 về và chọn Tiếng Việt là được.

ủa sao trong bản này 4.0 mình ko thấy mục software update nhỉ???
Nếu tác giả đã đưa bản v4.1 update qua OTA thì chắc chắn trong bản v4.0 sẽ có phần Software update, nếu không có thì bạn có thể tải bản v4.1 về cài lại từ đầu thôi.

vip_47

hix vậy thanks pro. mình mới cài rom này xong. vào about ko thấy có update thấy cũng lạ. thanks very much

boysleep

Bác nói chuẩn không phải chỉnh.Mình dùng chỉ được 1 ngày.trước dùng bản ICS được 2 ngày
Có nhiều sự lựa chọn mà bạn.
Mộc mạt thì dùng ICS ít ngồn pin, nếu dùng SENSE 4 thì đẹp đẽ hơn, bản rom này thuộc loại chuẩn nhất rồi đó bạn.
Sự lựa chọn nào cũng tốt, nói chung là tùy sở thích mỗi người.
Mĩnh nghĩ bạn không nên so sánh như vậy. Cá nhân mình sử dụng rom này: (nghe + gọi + mail + face)*thường xuyên = 2 ngày

vip_47

Hix bản này bị lỗi camera rồi. Mình chụp đc 3 tấm là ko thấy hình nữa luôn. Có pro nào biết cách fĩ ko hướng dẫn dùm.mình.với ah. Thanks

venusian

Moderator
Hix bản này bị lỗi camera rồi. Mình chụp đc 3 tấm là ko thấy hình nữa luôn. Có pro nào biết cách fĩ ko hướng dẫn dùm.mình.với ah. Thanks

Lỗi này có thể là lỗi chưa fix hoàn thiện từ bản Rom. Bạn chờ phiên bản tiếp theo nhé.

pnt163

Có bạn nào dùng nút volumn để mở màn hình được không vậy. Máy t ko dùng được chức năng này ~X(

Status
Không mở trả lời sau này.