• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/10/2012] Sabsa Prime v7.0 | 4.0.3 | Sense 4 | Fully Working |

Status
Không mở trả lời sau này.

hacbaoklhh

Vẫn bị lỗi, vào People rồi click Call là out, hjx
Bác flash v6.5 xong thì phải wipe cache+dalvik thử xem
Nếu vẫn ko đc thì bác chịu khó fix theo cách thủ công bằng 2 part vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

hugnvn87

Đã đc rồi

Bác flash v6.5 xong thì phải wipe cache+dalvik thử xem
Nếu vẫn ko đc thì bác chịu khó fix theo cách thủ công bằng 2 part vậy :D

Đã đc rồi, mình flash bản 6.0, sau đó flash 6.5 rồi flash thủ công 2 part nữa. Nhưng biểu tượng Call thì mình phải tự kéo vào thanh status ở cuối chứ ko auto đc. Chả biết ra bản 6.5 để làm gì nữa =)))

hacbaoklhh

Đã đc rồi, mình flash bản 6.0, sau đó flash 6.5 rồi flash thủ công 2 part nữa. Nhưng biểu tượng Call thì mình phải tự kéo vào thanh status ở cuối chứ ko auto đc. Chả biết ra bản 6.5 để làm gì nữa =)))

Bản 6.5 là nó fix lỗi như 2 cái part 1 và part 2 đó thôi. Của mình biểu tượng Call cũng ở ben tay phải. kéo cho nó lên đầu tiên nhìn cho đẹp là đc :D

hacbaoklhh

Pin ngon chưa nè khi xài v6.0.0 :D
Xài hơn 2 ngày vẫn còn 41% :D

nguyenhoayb

Sao mình dùng bản này thấy âm thanh thế nào ấy. Đàm thoại thấy giọng ko chuẩn, không được ấm như bản 2.3.5 trước. Bạn nào biết cách khắc phục không.
Cho mình hỏi luôn cái beat audio để làm j nhỉ. Mình bật- tắt chẳng thấy khác biệt j. Nghe nhạc bằng PowerAMP không hay bằng bản trước thật

hacbaoklhh

Sao mình dùng bản này thấy âm thanh thế nào ấy. Đàm thoại thấy giọng ko chuẩn, không được ấm như bản 2.3.5 trước. Bạn nào biết cách khắc phục không.
Cho mình hỏi luôn cái beat audio để làm j nhỉ. Mình bật- tắt chẳng thấy khác biệt j. Nghe nhạc bằng PowerAMP không hay bằng bản trước thật

Muốn có Beat Audio bạn phải sử dụng tai nghe. Còn Beat Audio là gì thì bạn Google hộ mình nhé :D

nguyenhoayb

Muốn có Beat Audio bạn phải sử dụng tai nghe. Còn Beat Audio là gì thì bạn Google hộ mình nhé :D

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Sao cái báo thời tiết ở màn hình chính không cập nhật vị trí hiện tại của mình nhỉ. Mình đã bật GPS, 3G ...Trước mình dùng bản 2.3.5 thì đi tới đâu nó tự cập nhật thời tiết và vị trí của mình ở màn hình chính. Bạn biết chỉnh chỗ nào không ;;)

hacbaoklhh

Vào phần đồng bộ đó bạn, sau đó chọn thời tiết có các tùy chỉnh ở đó :D
Máy mình nó vẫn cập nhật vị trí mà

nguyenhoayb

Vào phần đồng bộ đó bạn, sau đó chọn thời tiết có các tùy chỉnh ở đó :D
Máy mình nó vẫn cập nhật vị trí mà

Vấn không dc bạn ah. Vẫn báo thời tiết và vị trí là ở Hà Nội trong khi mình ở Hưng Yên.

hacbaoklhh

Vấn không dc bạn ah. Vẫn báo thời tiết và vị trí là ở Hà Nội trong khi mình ở Hưng Yên.

Thế thì bạn phải mở Gmap lên cho nó cập nhật vị trí.
Sau đó giữ biểu tượng đồng hồ+thời tiết rồi kéo vào Chỉnh Sửa
Sau đó chọn Vị trí hiện tại

nguyenhoayb

Thế thì bạn phải mở Gmap lên cho nó cập nhật vị trí.
Sau đó giữ biểu tượng đồng hồ+thời tiết rồi kéo vào Chỉnh Sửa
Sau đó chọn Vị trí hiện tại
Vẫn không thay đổi bạn ơi. Vẫn báo thời tiết ở Hà Nội. Nản quá:((

hacbaoklhh

Của mình vẫn bình thường mà. Bạn thuer up lại ROM xem. Khi up nhớ Wipe data/factory và wipe cache+dalvik

nguyenhoayb

Của mình vẫn bình thường mà. Bạn thuer up lại ROM xem. Khi up nhớ Wipe data/factory và wipe cache+dalvik

MÌnh fix = 2 part rồi có phải fix thêm bằng part Sabsa_Prime_v6.5_OTA_MultiDevices_By_AlirezaB.zip nữa không bạn

picachu1220

sao mình xài rom này chỉ số % pin cứ nhảy lung tung. có bác nào biết cách khắc phuc ko ạ....thanks....

buihieupda

đã tét thử rom này thấy âm lượng nghe gọi cứ éo éo. khi cài rom xong không có mặc định có mục phone trên MH

hacbaoklhh

đã tét thử rom này thấy âm lượng nghe gọi cứ éo éo. khi cài rom xong không có mặc định có mục phone trên MH

Quay lại mấy trang trước nhé bạn. Đã có bản Fix Full mình đã post và test thành công

2612xx

Mình up xong bị lỗi wifi hix.... :(( .Ngồi kế bên wifi ma nó scan không thấy.

Status
Không mở trả lời sau này.