• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

Bản này phần bản đồ khi mở định vị thì nó định vị bên china ko à(đang ngồi trong nhà) với những bản khác thì định vị đúng, bản này dùng phiên bản mới 6.1. Ko biết có bạn nào bị ko hen.
Định vị lại thì lại về VN ngay mà...:D Đôi khi nó hay dở dở ương ương vậy đó....:p

bienlang_yem2

các bác ơi em mới tậu em t8585 về thấy đang chạy bản 4.0.3 (cm9) giờ em muốn úp lại cm7 thì làm thế nào ạ, khi em reboot nó có 2 chế độ là reboot và recovery thì em vào thẳng recovery để up cm 7 từ thẻ được không, chứ dùng cm9 thấy không ổn định lắm

Cài mới thì mất hết dữ liệu đó bạn. Bạn backup lại dữ liệu trước rồi hãy cài nhé.

chào bạn, nghe bạn nói trước khi cài bản rom mới thì backup lại dữ liệu thì ko mất vậy cách backup đó là sao hả bạn, còn backup trong mục số 8 Magldr thì rất ok, nó backup toàn bộ, khi restore thì nó sẽ trở lại y lúc backup nhưng ko phải dữ luệu ko mà cả bản rom luôn, VD mình đang dùng bản v36 muốn lên v37 thì khi ở v36 backup khi sang v37 restore thì nó lại chuyển về v36 chứ ko phải v37 nên nếu bạn dùng bản rom nào thấy ok thì chịu khó cài lại chứ ko thể restore lại dữ liệu dc đúng ko bạn.Thanks

chào bạn, nghe bạn nói trước khi cài bản rom mới thì backup lại dữ liệu thì ko mất vậy cách backup đó là sao hả bạn, còn backup trong mục số 8 Magldr thì rất ok, nó backup toàn bộ, khi restore thì nó sẽ trở lại y lúc backup nhưng ko phải dữ luệu ko mà cả bản rom luôn, VD mình đang dùng bản v36 muốn lên v37 thì khi ở v36 backup khi sang v37 restore thì nó lại chuyển về v36 chứ ko phải v37 nên nếu bạn dùng bản rom nào thấy ok thì chịu khó cài lại chứ ko thể restore lại dữ liệu dc đúng ko bạn.Thanks
Bạn chỉ backup lại dữ liệu như danh bạ, tin nhắn, ghi chú, các app và game,... bằng các phần mềm backup như Titanium chẳng hạn. Chú ý bạn backup bằng phần mềm nào thì restore bằng chính phần mềm đó nhé.

KQLHTC2

Nhờ quý anh,chị giúp mình trường hợp máy của mình cài Version 37 được nhưng không cài thêm phần mềm được. Chương trình báo lỗi máy chưa Root. Còn khi chạy APP2SD thì báo chưa Root hoặc Script không có hoặc không có EXT.
Trân trọng cám ơn!

Bạn chỉ backup lại dữ liệu như danh bạ, tin nhắn, ghi chú, các app và game,... bằng các phần mềm backup như Titanium chẳng hạn. Chú ý bạn backup bằng phần mềm nào thì restore bằng chính phần mềm đó nhé.
1 số phần mềm backup nó chỉ lưu lại tất cả những phần mềm mà mình đã cài vào máy, khi restore thì nó hiện ra lại từng phần mềm đó và mình phải nhấn nút cài đặt để cài lại từng cái( rất bất tiện) chứ ko phải restore những thứ mình đã cài xong rồi nên mình mới dùng backup kia để cho khoẻ khỏi phải cài lại từ đầu mất tgian.

huynhtv

Member
Có ai làm ơn đưa dùm lên mediafire hoặc trang nào đó dùm với chứ ở trang uploaded không thể nào kéo được . Cám ơn rất rất là nhiều !

langthang262

Nhờ quý anh,chị giúp mình trường hợp máy của mình cài Version 37 được nhưng không cài thêm phần mềm được. Chương trình báo lỗi máy chưa Root. Còn khi chạy APP2SD thì báo chưa Root hoặc Script không có hoặc không có EXT.
Trân trọng cám ơn!
Bạn cài lại từ đầu đi nhé, có thể bị lỗi rồi. tất cả các bản ROM cook đều Root sẵn mà bạn.
Nhớ wipe data / wipe Dalvik cache trước khi cài nhé.

KQLHTC2

Bạn cài lại từ đầu đi nhé, có thể bị lỗi rồi. tất cả các bản ROM cook đều Root sẵn mà bạn.
Nhớ wipe data / wipe Dalvik cache trước khi cài nhé.

Cám ơn bác LangThang262 nhiều, mình tìm ra lỗi rồi.

liveto1ove

huhu em cài đến bước Flash Recovery thì chỉ thấy wait...USB... không thây USB đâu Như vậy là PC em thiếu nhwngx gì các bác ơi.híc

huhu em cài đến bước Flash Recovery thì chỉ thấy wait...USB... không thây USB đâu Như vậy là PC em thiếu nhwngx gì các bác ơi.híc
Bạn chưa cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) rồi, cài đi nhé.

huynh_quan2909

lúc trước mình chạy WP7 camera bình thường khi chay lại android HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V37.0_MAGLDR_Tytu ng_kernel, camera mờ như camera mấy may trung quốc vậy đó, ai có cách fix không, xin chỉ dùm mình

eoi775

sài hd2 t-mobile úp bãn này đc ko bác,có bị gì ko bác,mà cho mình hỏi,mình mới mua hd2 t-mobile cũa 1 bạn trên tinhte,bạn đó nói máy đã unlock ỡ chiếm tài nguyên và ngay chỗ tem void cũa bạn ấy có dán tem FPT che tem void lại,làm sao mình biết đc máy đó có phãi cũa t-mobile ko hay bãn thường đã thay võ,bạn đo nói chưa bung nhưng mình ko tin lắm.em có xem phần cứng thì thấy ghi cpu armv7,ram chĩ có 410,ko thấy rom,phiên bãng radio thì unknow.máy đang sài rom ics 4.0.3.Lúc trước sài bãn leo thường k phãi t-mobile thì úp bãn này đc,giờ bãn t-mobile k biết úp đc ko,mong mấy bác chỉ giúp,thanks nhìu lắm

sài hd2 t-mobile úp bãn này đc ko bác,có bị gì ko bác,mà cho mình hỏi,mình mới mua hd2 t-mobile cũa 1 bạn trên tinhte,bạn đó nói máy đã unlock ỡ chiếm tài nguyên và ngay chỗ tem void cũa bạn ấy có dán tem FPT che tem void lại,làm sao mình biết đc máy đó có phãi cũa t-mobile ko hay bãn thường đã thay võ,bạn đo nói chưa bung nhưng mình ko tin lắm.em có xem phần cứng thì thấy ghi cpu armv7,ram chĩ có 410,ko thấy rom,phiên bãng radio thì unknow.máy đang sài rom ics 4.0.3.Lúc trước sài bãn leo thường k phãi t-mobile thì úp bãn này đc,giờ bãn t-mobile k biết úp đc ko,mong mấy bác chỉ giúp,thanks nhìu lắm
Bản rom này dành cho cả HD2 EU & TMOUS nhé bạn.

eoi775

e xin hỏi làm sao biết đc máy mình là t-mobile hay là hd2 thường vậy bác,nhìu khi có mấy người thay màn hình có chữ t-mobile vào nên cách kiễm tra bằng cách nào xin bác chĩ giúp

bàn phím của T-mobile có màu xanh và màu đỏ ở nút gọi và ngắt cuộc gọi
nếu thích kiểm tra nữa thì vào phần setting rùi Storage, nhìn phần bộ nhớ máy ở dưới cùng xem, vì T-mobile có ROM 1Gb mà

bàn phím của T-mobile có màu xanh và màu đỏ ở nút gọi và ngắt cuộc gọi
nếu thích kiểm tra nữa thì vào phần setting rùi Storage, nhìn phần bộ nhớ máy ở dưới cùng xem, vì T-mobile có ROM 1Gb mà
Còn nữa, nút Reset của TMOUS màu vàng còn của EU là màu đỏ...:D

Còn nữa, nút Reset của TMOUS màu vàng còn của EU là màu đỏ...:D

bạn cho mình hỏi các bản cm7 phần camera quay phim lâu lâu quay xong bấm dừng thì hay bị treo camera phải ko, lúc bình thường lúc treo phải reset máy mới khởi động dc camera ko biết do rom hay máy còn những thứ khác ok. Cảm ơn bạn.

Trước mình cũng bị như bạn . Nhưng từ khi dùng v37 thì lại ko sao cả . Chỉ bị mỗi cái amp thôi dùng v37 ổn định lắm . Đây là nhận xét cá nhân của mình sauu 15 ngày sử dụng v37
đang dùng v37 nè nhưng lâu lâu vẫn bị ko hiểu sao, còn AMP mình dùng bình thường ko bị gì hết mà bạn lại bị à.Rom miui thì bị phần sms hay văng ra màn hình khởi động mỗi khi vào nt, nếu khắc phục dc thì ok wa rùi.