• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

mà có cách nào tắt máy để sạc pin ko cho nó bật lên ko,chứ như thế này máy ko bao giờ đc nghi ngơi ah,mà sạc tắt máy thì chuẩn hơn
Vì các bản Android trên NAND đều phải flash qua MAGLDR nên tắt máy để sạc là điều không thể bạn à...

langthang262

èo, nó ghi là app is not installed in your fone mà bác =,=

Mình tải bình thường mà, hoặc bạn có thể vào Maket search ADW theme, chọn cái mình thích rồi download, sau đó vào ADW Settings -->Themes Preferences chọn là được

hieuvodka

Các bác cho em hỏi chỉnh lại độ phân giải màn hình ở chỗ nào ấy nhỉ? Một số ứng dụng khong full được màn hình!

langthang262

Các bác cho em hỏi chỉnh lại độ phân giải màn hình ở chỗ nào ấy nhỉ? Một số ứng dụng khong full được màn hình!

Dùng Root Explorer vào /system copy file build.prop ra, chỉnh sửa lại LCD_Density sau đó copy lại vào và reboot phone

sheva2202

ah, các bác ơi, cái ứng dụng hình cái khóa dùng để khóa màn hình là j nhỉ, cho e xin cái ^^

hieuvodka

Em gà qué! Hỏi ngu các bác một câu nữa:

Giờ em muốn cắm cáp vào mà có các chức năng: Kết nối Internet qua máy tính, Chia sẻ kết nối data cho máy tính, USB card reader... Giống như trên bản Desire HD, thì làm thế nào???

Azzura

Bạn có thể chỉnh icon to nhỏ tùy thích mà, hướng dẫn đã có ở những trang trước rồi đó.

Hai_ninhthuan

Có hướng dẫn rồi mà, bác chép file buid.prop ra ngoài, bỏ vào máy tính, dùng notepad chỉnh LCD_density lên 240. Dùng root explore chép đè vào system là oke

txdv84

Mấy ngày vừa rồi up rom liên tục mệt mỏi quá các bác à. Bản này hay thật nhưng e đang dùng v3.2 của bác, dùng 1 thời gian chờ bản này có nhiều cập nhật thì sẽ up mới
1 lần nữa thanks bác!

lam the nao de Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF. chi minh vọ. cam on cac ban nha!

may boot toi bieu tuong android la bi treo roi. khong biet sao nua.

lam the nao de Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF. chi minh vọ. cam on cac ban nha!

may boot toi bieu tuong android la bi treo roi. khong biet sao nua.
Để cài đặt được MAGLDR thì máy bạn phải được HSPL (2.08.HSPL) trước rôi đưa máy về Bootloader, kết nối USB với PC khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file DAF.exe trong thư mục MALDR, Next, Next, dò kết nối và flash, Finish là xong...

uhm. minh cam on ban nha!

may chay window phone 7 duoc la minh da cai HSPL (2.08.HSPL) roi ha ban.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Hai_ninhthuan

sao mình cài giao diện khác vào rồi quay lại thì thấy mất ADW giao diện chính có tiếng việt của bản rom vậy mọi người?