• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

luan7

Các pro cho em hỏi em up MIUI STABLE VERSION 6.0 rất cẩn thuận ròi sao có có tin nhắn đến là máy em lại Reboot là sao ạ?
Em đã về rom ship->task 29--> Cài MAGLDR v1.13.--> Cài Recovery với dung luợng CWM mà bản rom yêu cầu.-> Format lại thẻ nhớ rồi copy rom vào thẻ.->- Vào menu Recovery thực hiện Full Wipe trước khi cài. Nhwng vẫn không thay đổi đwocj tình hình.
Không biết là máy em bị sao nữa hícX_X:(:)((

Các pro cho em hỏi em up MIUI STABLE VERSION 6.0 rất cẩn thuận ròi sao có có tin nhắn đến là máy em lại Reboot là sao ạ?
Em đã về rom ship->task 29--> Cài MAGLDR v1.13.--> Cài Recovery với dung luợng CWM mà bản rom yêu cầu.-> Format lại thẻ nhớ rồi copy rom vào thẻ.->- Vào menu Recovery thực hiện Full Wipe trước khi cài. Nhwng vẫn không thay đổi đwocj tình hình.
Không biết là máy em bị sao nữa hícX_X:(:)((
Bạn đọc mục này chưa?

Lỗi:
- Nếu bị Reboot khi sử dụng các ứng dụng Call/SMS không phải mặc định: vào Superuser, chuyển Root status sang Allow

luan7

Em dùng SMS mặc định mà híc. Bác hwowngs dẫn em cụ thể đwocj không ạ ! Superuser ở chỗ nào mà em tìm mãi không ra,híc. Em cảm ơn ạ. Twf chiều đến giờ mất mất mấy cái tin nhắn của Gấu roài. Em chết mất. :(:)(:)((

Em dùng SMS mặc định mà híc. Bác hwowngs dẫn em cụ thể đwocj không ạ ! Superuser ở chỗ nào mà em tìm mãi không ra,híc. Em cảm ơn ạ. Twf chiều đến giờ mất mất mấy cái tin nhắn của Gấu roài. Em chết mất. :(:)(:)((
Superuser thường tích hợp sẵn trong rom mà. Bạn xem lại nhé.

luan7

tìm thấy Superuser rồi nhưng em không tìm thấy Root status đâu để chuyển sang Allow
híc

cakiem123

tìm thấy Superuser rồi nhưng em không tìm thấy Root status đâu để chuyển sang Allow
híc

thì bạn click vào cái mà bận cần chuyển nó sẽ có 2 lựa chọn phone status và monitor call, trong đó phần phone status có cái Allow mà bạn cần đấy.

Độ này bác langthang mải chăm con hay sao mà bỏ ae thế này nhỉ

Hiện tại HD2 của bác ấy bị hỏng nên tạm thời sẽ không có rom cho HD2 nữa.
chắc là tại bác ấy mải chăm con, con nó tè vào nên cháy đấy, bác ấy mà từ bỏ HD2 thì ae ta có lẽ nên chịu đau thương dinh em khác về dùng àm thôi hicccccccccccccccccccc

Last edited by a moderator:

huynhtv

Member
sao hôm nay minh mới up lại rom v48.0 lúc vào trình duyệt web không được nó cứ báo ( tiến trình com.android.browser bị dừng bắt buộc ) có cách nào khắc phuc không các bạn chỉ dùm . cám ơn !

cakiem123

Đang chạy bản stable V6.0 của bác langthang nhưng độ này hay bị treo quá, 2 ngày hôm nay dính tình trạng, tối hết pin cắm vào xạc đến sáng hôm sau rút sạc ra thì thấy máy bị treo, led báo đầy pin vẫn sáng xanh lè nhưng ấn power không lến phải chọt reset lại mấy mới được và dùng bình thuờng, thỉnh thoảng bị réo khi thực hiện cuộc gọi nữa, có bác nào dính như e không nhỉ ?

cakiem123

sao hôm nay minh mới up lại rom v48.0 lúc vào trình duyệt web không được nó cứ báo ( tiến trình com.android.browser bị dừng bắt buộc ) có cách nào khắc phuc không các bạn chỉ dùm . cám ơn !
bạn thử reset lại máy nếu không được thử up lại Room nhớ là wide cache nhé

cakiem123

lần trước thấy có bác bị hiện tượng HD2 bị déo khi nhận cuộc gọi jo máy em cũng bị hiện tượng như vậy, mỗi khi nhận cuộc gọi là bị déo chói cả tai, rất khó chịu. E đã tim mãi ko thấy bài viết khắc phục tình trạng ấy, nay bác nào khắc phục đc rồi chỉ cho em với .

nothingless

- lúc đầu cài rom stable ngon lành, tự nhiên được 2 bữa , boot xong phone vô đến lock screen, vuốt unlock nó kh chạy mặc dù máy kh bị treo (đang xài Hd2 Tmobile) ai biết bị gì kh :(

quangeuro

- lúc đầu cài rom stable ngon lành, tự nhiên được 2 bữa , boot xong phone vô đến lock screen, vuốt unlock nó kh chạy mặc dù máy kh bị treo (đang xài Hd2 Tmobile) ai biết bị gì kh :(

bạn có khóa sim không? nếu khóa thì vô đến lockscreen đè phím đỏ chọn chế độ máy bay rồi reset lại máy rồi nhập đúng mã PIN
nếu không phải thì up lại rom coi sao, có thể bạn cài 1 số app không phù hợp

nothingless

bạn có khóa sim không? nếu khóa thì vô đến lockscreen đè phím đỏ chọn chế độ máy bay rồi reset lại máy rồi nhập đúng mã PIN
nếu không phải thì up lại rom coi sao, có thể bạn cài 1 số app không phù hợp

Cài mới sạch sẽ boot vô lần đầu tiên cũng kh vuốt unlock được ( cho nên kh phải do app) . Nhất nút đỏ nó hiện ra bảng restart, shutdown ... , nhưng vẫn kh chọn được mấy cái đó được. Hic cóa mấy tin nhắn tới máy, kh unlock máy để xem được :-S

Cài mới sạch sẽ boot vô lần đầu tiên cũng kh vuốt unlock được ( cho nên kh phải do app) . Nhất nút đỏ nó hiện ra bảng restart, shutdown ... , nhưng vẫn kh chọn được mấy cái đó được. Hic cóa mấy tin nhắn tới máy, kh unlock máy để xem được :-S
Mình nghi máy bạn bị bệnh "ngón tay ma" lắm, vệ sinh hay thay các phím cứng dưới sẽ hết.

quangeuro

ngoài nguyên nhân may mắn như bác Dũng nói thì còn 1 cái xui hơn là tèo cảm ứng rất chi là tốn tiền. chúc bạn may mắn