• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

longdau12

Cho mình hỏi một chút, mình cài đến đoạn cuối rồi: di chuyển volum down để chọn - Install zip file from SDnhưng tiếp theo bấm phím nào ?

Đã up xong hóa ra là bấm phím send. Bây giờ cài các ứng dụng và game dành cho android được rồi phải không ?

longdau12

Loa ngoài sau khi cài xong bản này hơi nhỏ, có ai bị thế không ?
Làm thế nào để cài app lên thẻ nhớ với bản này, bạn nào biết chỉ mình với.

Chỉnh sửa cuối:

longdau12

Bạn nào cho mình hỏi chút:
Bản này khi mình muốn reset máy về tình trạng như lúc vừa cài Rom xong thì làm như thế nào
và có nên dùng Advanced Task Manager để đóng ứng dụng không ?

Chỉnh sửa cuối:
Bạn nào cho mình hỏi chút:
Bản này khi mình muốn reset máy về tình trạng như lúc vừa cài Rom xong thì làm như thế nào
Với rom MIUI thì mình không rõ (vì không dùng rom MIUI bao giờ...:D), bạn thử vào Settings/Phone & Storage (hay Storage), chọn Factory data reset.

và có nên dùng Advanced Task Manager để đóng ứng dụng không ?
Nói chung là thỉnh thoảng nên dùng nó để tắt các ứng dụng chạy ngầm để giải phóng ram và đỡ nặng máy, hao pin,..

longdau12

Với rom MIUI thì mình không rõ (vì không dùng rom MIUI bao giờ...:D), bạn thử vào Settings/Phone & Storage (hay Storage), chọn Factory data reset.

Nói chung là thỉnh thoảng nên dùng nó để tắt các ứng dụng chạy ngầm để giải phóng ram và đỡ nặng máy, hao pin,..

Bạn dùng bản Rom nào vậy, các tính năng có ổn định không ? Nếu ổn định thì cho mình link mình tham khảo xem thế nào. Thanks

Bạn dùng bản Rom nào vậy, các tính năng có ổn định không ? Nếu ổn định thì cho mình link mình tham khảo xem thế nào. Thanks
Mình chia tay HD2 lâu rồi, giờ mình đang dùng Sensation XE bạn ạ. Trước mình dùng HD2 thì mình toàn dùng rom Sense thôi.

longdau12

Mình chia tay HD2 lâu rồi, giờ mình đang dùng Sensation XE bạn ạ. Trước mình dùng HD2 thì mình toàn dùng rom Sense thôi.

Thanks bạn rất nhiều, bây giờ mình mới được dùng HD2 nên nhiều cái không biết.
Bạn cho mình hỏi ở bản này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860

tác giả nói: This ROM works for MAGLDR and cLK at the same time. nghĩa là dùng cLK giống như MAGLDR chỉ cần Flash Rom thôi là được không cần phải flash cLK kernel sau khi flash Rom phải không ?

Thanks bạn rất nhiều, bây giờ mình mới được dùng HD2 nên nhiều cái không biết.
Bạn cho mình hỏi ở bản này tác giả nói: This ROM works for MAGLDR and cLK at the same time. nghĩa là dùng cLK giống như MAGLDR chỉ cần Flash Rom thôi là được không cần phải flash cLK kernel sau khi flash Rom phải không ?
Bây giờ các bản rom đều là dạng All in One (tất cả trong một) nên khi flash sẽ có các mục lựa chọn giữa HD2 EU hay TMOUS, giữa MAGLDR hay cLK, bạn chỉ cần chọn mục phù hợp với máy và kiểu cài là được chứ không cần flash Kernel nữa.

longdau12

Loa ngoài sau khi cài xong bản này hơi nhỏ ?
Mình thử cài bản 4.0.4 thì loa ngoài lại bình thường nhưng phần tin nhắn lại không tích hợp các smile nên lại quay về 2.3.7.
Có ai bị loa ngoài nhỏ như mình không ?

longdau12

Có cách nào cài Mms.apk của Rom miui 2.3.7 cho Rom ICS 4.0.4 không nhỉ ? Mình thích cái phần smile của miui 2.3.7 mà 4.0.4 lại không có.

longdau12

Làm thế nào chỉnh được volum của bản V6.0 nhỉ, máy của mình cài xong thì loa ngoài nhỏ quá mặc dù đã tăng volum lên hết cỡ rồi.

quangeuro

Làm thế nào chỉnh được volum của bản V6.0 nhỉ, máy của mình cài xong thì loa ngoài nhỏ quá mặc dù đã tăng volum lên hết cỡ rồi.
dùng pm "Volume +" nha bạn. chỉnh lên 4 hoặc 6 là được rồi

tabacvip8x

Lỗi mic bé

các bác cho em hỏi, em cài bản V6.0, nhưng mic thu yếu quá, khi gọi điện, bên kia nghe bé quá, dù mình nói rất to.. các bác biết soft nào fix lỗi này không ạ.. Mình cám ơn.