• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 APR] [VIVO 1.43.415.3 DATA2EXT RAM VIỆT NAM] [v1.5] [RAF 1.9 OC]

dinhviethunghp

Cứ chịu khó đợi đi. Mình hôm qua chờ mãi, cuối cùng thì đi ngủ. sáng ra thì ok chẳng biết boot xong từ lúc nào. Dùng cả ngày hôm nay thấy ok.
đã vào đc rôi,nhưng khi tới phần mở khóa màn hình ra thi chỉ có màn hình trắng và chữ htc thôi. có cuộc gọi tới thì vẫn đổ chuông và hiển thị để bấm nghe. khi kết thúc thi lại trở về màn hình trắng và chữ htc. bấm tăt màn hình rồi mở lên ,sau khi mở khóa màn hình thì lại như thê. bó tay

sonkeu

bản này âm lượng cuộc gọi thế nào bác DUNG ơi? Mấy bản trước em volum max rồi mà vẫn nhỏ

contho

Cứ chịu khó đợi đi. Mình hôm qua chờ mãi, cuối cùng thì đi ngủ. sáng ra thì ok chẳng biết boot xong từ lúc nào. Dùng cả ngày hôm nay thấy ok.

Em cũng đang chờ... lâu quá. Theo bác chợp mắt tý vậy. Thanks bác Dũng.

toibo

bản này khởi động lâu quá các bác nhỉ. chạy có vè ì ạch wa. mỗi lần reboot lại mất 4-5p. lâu thật!

langthang262

bản này khởi động lâu quá các bác nhỉ. chạy có vè ì ạch wa. mỗi lần reboot lại mất 4-5p. lâu thật!

Cái Data2EXT cần thẻ nhớ tốc độ cao và chạy chậm hơn App2SD nhiều.

dungphp

Khi boot lần đầu sẽ lâu (Vivo nào cũng thế mà). Lần 2 trở đi mất gần 2 phút thôi ! đấy là thẻ nhớ của mình là Class2. Sau lần 2 là ram ổn định sẽ mượt !

hatnaf

Mấy bản này bác dũng có thể fix dc lỗi camera, giúp camera chụp đẹp như các bản desire HD rồi tết ra là đảm bảo ngon luôn, chả có gì phàn nàn. Chứ cứ nhìn mấy bản đời cũ MDJ, cedesmith chụp hình cực đẹp, sang xài các bản mới chụp hình nhìn nản quá :(

Chỉnh sửa cuối:

tumap

Bản này khởi động thì lâu khủng khiếp, nhưng nói chung khá ổn. Lâu lâu khởi động lại bị treo ở màn hình Go Go Go.

dungphp

Bản này khởi động thì lâu khủng khiếp, nhưng nói chung khá ổn. Lâu lâu khởi động lại bị treo ở màn hình Go Go Go.

Lâu lần đầu tiên thôi ! Nếu bị ở Go go go thì phải Task29 cho sạch đi !

bugartiveron

bác dungphp làm 1 bản Sence chuyên để chơi game được k ?
loại bỏ hết ứng dụng đi.ai có nhu cầu cài thêm thì tự cài là được mà

dungphp

bác dungphp làm 1 bản Sence chuyên để chơi game được k ?
loại bỏ hết ứng dụng đi.ai có nhu cầu cài thêm thì tự cài là được mà

OK ! Đồng chí ở HN hả, hôm nào tụ cafe nhé !

loichanhthang

bác dũng chỉnh lại camara đi bác dũng,chụp hình ko đẹp lắm,ảnh mờ wa. bản này lúc đầu chạy hơi chậm,giờ thì chạy khá tốt rui.

hatnaf

OK ! Đồng chí ở HN hả, hôm nào tụ cafe nhé !

Bản sense game này nên dựa trên rom Ace thì sẽ tốt hơn, fix dc camera và chạy sẽ mượt hơn. Mình nghĩ thế, chứ thấy VIVO vẫn chưa ổn định lắm