• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[15.JUN.11][ZIP][APP2SD][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD[RUU1.84][RAF 1.9OC]

vipautoprovtv

Bạn đã check cẩn thận chưa. Mình đã test mọi bản rồi. Bản này mình dùng Daily cũng đã lâu rồi. Nguồn luôn ổn định 4-5 mA.
Rom này mình flash rồi pin chưa tốt lắm, xài tàn tàn lướt web thường thi 1 ngày chứ chơi game angry bird khoảng 30phút hết 30% pin chứ đâu ít

hunghm87

Mình dùng bản này hàng ngày thấy tất cả chức năng đều ok, đối với một bản dùng sense như thế này phải chấp nhận khoản pin thôi, thực sự mình ngày nào mình cũng chơi game, mình vừa lòng với bản này, giờ chỉ đợi bản sense bác Dungphp ổn là chuyển qua dùng thử :)

vipautoprovtv

2 bản mình dùng qua thấy ít hao pin hơn là bản Frankinstine Droid v2.0 vs bản CoreDroid V1.6

ngphuongqt

Mình từng dùng bản này cả mấy tháng trời (từ bản 1.1.09n kia) thấy mọi cái OK, pin tốt (dùng bình thường 2 ngày).

Co1 1 vấn đề của bản ROM này mà mình chưa biết fix thế nào, đó là Weather của My Location. Khi mới setup thì nó nhận ra My Location, nhưng sau đó dù có đi đến đâu thì nó cũng chỉ hiện được My Location ban đầu khi setup. Bác nào có cách khắc phục không vậy?
Giờ đang tạm chuyển qua CoreDroid 1.6

hunghm87

Mình từng dùng bản này cả mấy tháng trời (từ bản 1.1.09n kia) thấy mọi cái OK, pin tốt (dùng bình thường 2 ngày).

Co1 1 vấn đề của bản ROM này mà mình chưa biết fix thế nào, đó là Weather của My Location. Khi mới setup thì nó nhận ra My Location, nhưng sau đó dù có đi đến đâu thì nó cũng chỉ hiện được My Location ban đầu khi setup. Bác nào có cách khắc phục không vậy?
Của mình bình thường, đi đâu cũng tự nhận cả nhưng để thì hơi tốn pin :D, bạn thử format(task29) sạch xem sao!!!

dhshoangsonvn

Bạn đã check cẩn thận chưa. Mình đã test mọi bản rồi. Bản này mình dùng Daily cũng đã lâu rồi. Nguồn luôn ổn định 4-5 mA.

minh mới sữ dụng hd2 nên không bít. 4-5 mA là thế nào vậy pro. cái đó tính thế nào.thanks

heobanhki

minh mới sữ dụng hd2 nên không bít. 4-5 mA là thế nào vậy pro. cái đó tính thế nào.thanks

Cái đó là mức tiêu thụ pin nhỏ nhất khi ở chế độ chờ, dòng càng nhỏ thì máy ít hao pin, thông thường dòng chở 3-4 mA là rất tốt, máy ít hao pin.
Lên market tìm phầm mềm curent widget để hiện thị mức tiêu thụ pin, không phải tính toán gì cả.

ngphuongqt

Của mình bình thường, đi đâu cũng tự nhận cả nhưng để thì hơi tốn pin :D, bạn thử format(task29) sạch xem sao!!!

Thanks bác !
Mình chưa bao giờ Task29 cả vì vẫn còn ngại (ám ảnh) 1 số trường hợp TMOUS có vấn đề sau Task29 từ thời WM :D

dienluc510

Bản này nhanh mượt tất cả OK nhưng chỉ mỗi pin vẫn là một vấn đề lớn cần giải quyết (10h = 100% => 230h 60% mặc dù khong vọc gì quá nhiều, chỉ nghe gọi vài cuộc ngắn !

dhshoangsonvn

pro oi. pro cai bản này bao lâu vậy. tui cài xong dợi boot lại đợi cả nữa tiếng mà hem thấy j hết/

hunghm87

Thanks bác !
Mình chưa bao giờ Task29 cả vì vẫn còn ngại (ám ảnh) 1 số trường hợp TMOUS có vấn đề sau Task29 từ thời WM :D
Mình cũng sợ nhưng dùng trên dưới khoảng 30 lần rồi, vẫn ok, tốt nhất là làm đúng bài bản không là nhọc lắm :D

hunghm87

Bản này nhanh mượt tất cả OK nhưng chỉ mỗi pin vẫn là một vấn đề lớn cần giải quyết (10h = 100% => 230h 60% mặc dù khong vọc gì quá nhiều, chỉ nghe gọi vài cuộc ngắn !
Bác thử tắt hết mấy cái không dùng theo cách của bác langthang262 xem sao có đỡ tốn pin không, mình thì ngày xạc 1 lần(vì toàn chơi game) :D

hunghm87

pro oi. pro cai bản này bao lâu vậy. tui cài xong dợi boot lại đợi cả nữa tiếng mà hem thấy j hết/
Bản này cài khoảng 15 phút thôi mà làm gì nữa tiếng đâu, bạn thử xem lại đã làm đúng yêu cầu chưa, mà máy bạn là 512 hay 1024?

dhshoangsonvn

Bản này cài khoảng 15 phút thôi mà làm gì nữa tiếng đâu, bạn thử xem lại đã làm đúng yêu cầu chưa, mà máy bạn là 512 hay 1024?

mình làm lại ok rồi. của mình là 1024

nhưng h nó có một cái lỗi là không thể kết nối mới wifi (adhoc) của windows 7 . pro co cach nao fix không?

Chỉnh sửa cuối:

hunghm87

mình làm lại ok rồi. của mình là 1024

nhưng h nó có một cái lỗi là không thể kết nối mới wifi (adhoc) của windows 7 . pro co cach nao fix không?
bạn download connectify tại đây cài đặt theo hướng dẫn là được!

khoanguyen2512

Bạn dùng cái này chưa nhỉ : Frankinstine DROID HD v1.2
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1104557

Thanks

Bạn dùng bản này để ý khi chụp ảnh, bật flash => ảnh có bị vàng khè ko ?
Mấy bản rom gần đây của Frank mình toàn dính lỗi này

Bản 1.1.18 TMOUS của CMYLXGO mình thấy tốc độ, sự mượt mà ổn định của nó thật tuyệt vời. Cá nhân mình đánh giá bản này rất cao. (Nên trước khi bán máy mình đã up bản này ^^)
Tuy nhiên trước khi up, anh em mở file zip ra, vào Folder APP, xoá bớt 1 số app (chủ yếu là các widget) đi,mình bỏ được >100mb, xài CWM tầm 380mb cho tiết kiệm

Chỉnh sửa cuối: