• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/07/2012]Pure CyanogenMod 7

quangeuro

mình đã up rom này rồi.nhưng khi cài đặt bất kì ứng dụng là quay trở lại màn hình khởi động.mọi người giúp mình với

bạn phải task29 và cài như hướng dẫn sẹ ko bị reboot khi cài app

hunghanh09

bạn phải task29 và cài như hướng dẫn sẹ ko bị reboot khi cài app

mình đã làm như bạn nói rùi.vẫn k dc bạn ah.mình làm bằng HD2 Nand Toolkit tất cả trong 1.đã task29 và chỉnh thông số như trên mà vào cài app vẫn bị quay trở lại màn hình khởi động.mình cài băng clk.bùn thiệt đó..

alanlee

mình đã làm như bạn nói rùi.vẫn k dc bạn ah.mình làm bằng HD2 Nand Toolkit tất cả trong 1.đã task29 và chỉnh thông số như trên mà vào cài app vẫn bị quay trở lại màn hình khởi động.mình cài băng clk.bùn thiệt đó..

Thay thẻ nhớ khác thử . mình cài mấy bản của chú này rồi, no taks 29 ( mình ít khi nào sử dụng ) cũng không có bản nào bị như bạn :D

alanlee

Thay thẻ nhớ khác thử . mình cài mấy bản của chú này rồi, no taks 29 ( mình ít khi nào sử dụng ) cũng không có bản nào bị như bạn :D

Bản sau cùng hiên tại là ngày 16.05.12 đó .

nfs2003

đang dùng Windows Phone 7, nên mạo muội hỏi bạn có bản SD thi cho mình :p

Cám ơn trước

cfbarca

Active Member
- Bro Quang và các bạn : Trc con HD2 Tmous (đã cho papa sài) tui cài bản pure cyanogen này (ver tư tháng 1.2012) nay muốn nâng cấp lên ver mới hơn (hoặc cài bản khác như mui, ics hay bill jolly) thì làm như thế nào bác ? Hay chỉ cài cài đè file DL (từ thẻ nhớ là đc) nói thật làm việc bận bịu, lại lâu rồi ko cài abdroid nên quên nhiều quá, mong các bác thông cảm dùm nhé, tks

quangeuro

- Bro Quang và các bạn : Trc con HD2 Tmous (đã cho papa sài) tui cài bản pure cyanogen này (ver tư tháng 1.2012) nay muốn nâng cấp lên ver mới hơn (hoặc cài bản khác như mui, ics hay bill jolly) thì làm như thế nào bác ? Hay chỉ cài cài đè file DL (từ thẻ nhớ là đc) nói thật làm việc bận bịu, lại lâu rồi ko cài abdroid nên quên nhiều quá, mong các bác thông cảm dùm nhé, tks
down rom bỏ vào thư mục gốc của thẻ, tắt máy>đè phím đỏ vào MAG>mục 5.Flash chia partition size theo yêu cầu của rom bằng HD2 toolkit>máy tự dộng reboot (làm lại bước 2) rồi vào 8.recovery up thôi
bạn nên đọc các topic đầu hướng dẫn up rom