• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/07/2012]Pure CyanogenMod 7

phuc_ken884

cảm nhận đầu tiên là nhanh và mạnh hơn bản trước em dùng.
các lỗi khác thì đang tét..post sau

Last edited by a moderator:

phuc_ken884

Thích cái phím cảm ứng trên thanh taskbar, có thể đưa xuống dưới dùng thay thế cho phim cứng HD2.

lungtung

Thích cái phím cảm ứng trên thanh taskbar, có thể đưa xuống dưới dùng thay thế cho phim cứng HD2.

Kể ra mà đưa được cái bàn phím xuống dưới và đưa sang rom khác được thì ngon

thienthanlua11

bác nào đã và đang chạy bản rom này cho e hỏi là bản này free ram rơi vào khoảng bao nhiêu và chơi mấy game nặng có bị lag không?

sanhunter

bác nào biết cách bỏ mấy cái phím cảm ứng trên thanh status đi ko?để vị trí đó khó dùng quá.

cfbarca

Active Member
bác nào đã và đang chạy bản rom này cho e hỏi là bản này free ram rơi vào khoảng bao nhiêu và chơi mấy game nặng có bị lag không?
- Tui đag dùng bản này, thấy bản này có vẻ ổn, mình cài khá nhiều soft (#50) nhưng RAM còn # 220mb, tốt nhất đừng chạy hay lôi mấy cái widget ra MH nhìu quá, chỉ hơi chán là âm thanh bản này nhỏ so với rom ship của wm65.

quangeuro

- Tui đag dùng bản này, thấy bản này có vẻ ổn, mình cài khá nhiều soft (#50) nhưng RAM còn # 220mb, tốt nhất đừng chạy hay lôi mấy cái widget ra MH nhìu quá, chỉ hơi chán là âm thanh bản này nhỏ so với rom ship của wm65.

bạn có thể dùng "volume+" để tăng âm, nhưng không nên tăng quá sẽ bị rè

nfs2003

Bạn nói rõ hơn đi. Rom định dạng .zip thì không được giải nén ra đâu nhé, để nguyên file .zip rồi vào Recovery mà flash.

mình dùng rom cLK, vào recovery và flash.

Khởi động lại thì vào được android (nghe, gọi, sms...) nhưng ko nhận được thẻ SD (thẻ 16GB), và đề nghị format. Mình copy lại hết thẻ nhớ vào ổ cứng (chứng tỏ thẻ vẫn đọc tốt), bỏ vào phone (vẫn ko nhận được) và chấp nhận cho format lại thẻ, nhưng ko format được, nên thành chạy ko có thẻ nhớ. thôi dành flash lại NDT Ginger CM7

nfs2003

Bạn nói rõ hơn đi. Rom định dạng .zip thì không được giải nén ra đâu nhé, để nguyên file .zip rồi vào Recovery mà flash.

mình dùng rom cLK, vào recovery và flash.

Khởi động lại thì vào được android (nghe, gọi, sms...) nhưng ko nhận được thẻ SD (thẻ 16GB), và đề nghị format. Mình copy lại hết thẻ nhớ vào ổ cứng (chứng tỏ thẻ vẫn đọc tốt), bỏ vào phone (vẫn ko nhận được) và chấp nhận cho format lại thẻ, nhưng ko format được, nên thành chạy ko có thẻ nhớ. thôi đành flash lại NDT Ginger CM7

hunghanh09

mình đã up rom này rồi.nhưng khi cài đặt bất kì ứng dụng là quay trở lại màn hình khởi động.mọi người giúp mình với

hunghanh09

có 2 file flash và flash.cfg thì sửa file nào ạ?file flash.cfg thì k có các thông số như bác chủ topic nói.file flash thì vs có các thông số đó.

có 2 file flash và flash.cfg thì sửa file nào ạ?file flash.cfg thì k có các thông số như bác chủ topic nói.file flash thì vs có các thông số đó.
Bạn bật chức năng hiển thị phần mở rộng của file (đuôi file) trên PC thì sẽ thấy có 2 file flash.cfgflash.cfg.txt, bạn chỉnh file flash.cfg nhé.