• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

heymen9x

hix nghe quảng cáo là Crazy fast thích quá mà down mấy lần về flash lại vẫn bị treo ở logo htc, máy em Tmous, chán quá ợ, vẫn đang tìm 1 bản dùng daily mà chưa ra

haihapc22

hix nghe quảng cáo là Crazy fast thích quá mà down mấy lần về flash lại vẫn bị treo ở logo htc, máy em Tmous, chán quá ợ, vẫn đang tìm 1 bản dùng daily mà chưa ra

bạn nói rõ các bước bạn thực hiện và dùng những j,để mọi người giúp bạn

justknow

Ài hóa ra có 1 cái fix cho T-Mobile mà mình không để ý "TMOUS fixed initrd". Làm các bước như chủ Topic hướng dẫn chỉ thêm 1 bước là sau khi chạy ROM xong, chay tiếp luôn bản fix cho T-Mo rồi Reboot là ok vào tuốt. Good luck & have fun..!!!

quanhs

Các bác cho em hỏi một câu gà một chút, thấy các bác nói là vào xem dòng chờ, lỗi 60mA ... thì vào đâu để xem ah? hic em mới dùng nên hỏi câu gà một tý, momg các bác đừng cười chê!

vinhhuynh1

Các bác cho em hỏi một câu gà một chút, thấy các bác nói là vào xem dòng chờ, lỗi 60mA ... thì vào đâu để xem ah? hic em mới dùng nên hỏi câu gà một tý, momg các bác đừng cười chê!

com.manor.currentwidget-1.apk
Của bạn dây

Mính mất link đó rồi chúc mình tìm cho

heymen9x

Ài hóa ra có 1 cái fix cho T-Mobile mà mình không để ý "TMOUS fixed initrd". Làm các bước như chủ Topic hướng dẫn chỉ thêm 1 bước là sau khi chạy ROM xong, chay tiếp luôn bản fix cho T-Mo rồi Reboot là ok vào tuốt. Good luck & have fun..!!!

Thế hả bác,em cứ tưởng là chạy ROm xong đợi nó vào trong rồi mình hãy reset lại rồi chạy tiếp cái initrd tiếp cho nó chắc, ai ngờ do thế mà lỗi,thế em xơi ngay đây :D

quanhs

Thanks bác, nhưng cái đó là cái j vậy nhỉ? đuôi .apk chắc là app cài thêm ah?

com.manor.currentwidget-1.apk
Của bạn dây

Mính mất link đó rồi chúc mình tìm cho

Thanks bác, nhưng cái đó là cái j vậy nhỉ? đuôi .apk chắc là app cài thêm ah?

nguyenh

Sao e search trên market không có cái này nhỉ

Bạn justknow viết thiếu 1 chữ "R" thôi mà, chính xác là thể này "CurrentWidget". Ngoài ra dùng bản này mà up kernel RAFTPIGNA 1.8 thì chạy còn mượt hơn nữa.
P/s: ngày mai Imilka sẽ hoàn thành mod bản Desire gốc của Cotulla, nghe quảng cào free RAM lên đến 350Mb. Hơi bị chóang. Mong đợi quá.

Chỉnh sửa cuối:

haihapc22

Bạn justknow viết thiếu 1 chữ "R" thôi mà, chính xác là thể này "CurrentWidget". Ngoài ra dùng bản này mà up kernel RAFTPIGNA 1.8 thì chạy còn mượt hơn nữa.
P/s: ngày mai Imilka sẽ hoàn thành mod bản Desire gốc của Cotulla, nghe quảng cào free RAM lên đến 350Mb. Hơi bị chóang. Mong đợi quá.

thiệt không zậy bác, HD mà free Zữ vậy,tin chính xác ko

nguyenh

Không phải HD đâu nhé, desire thường thôi, trên cơ sở bản NAND ROM đầu tiên cho HD2 của Cotulla. Imilka viết mà, đang test nốt hôm nay thôi. Mình cũng nóng ruột mong chờ.

odonnell

Links MF cho bản EU
http://www.mediafire.com/?mu0c75nck8gqzbg
http://www.mediafire.com/?88sdydto477ldot

Lưu ý bản EU sử dụng CWM như sau:

Em xài EU quất CWM 130Mb vẫn vi vu ngắm cảnh được bác ah :)). Công nhận là nhanh phết. Lấy ra vọc vọc vài tiếng -> mượn chiếc CB của thằng bạn chạy phà phà ko sợ hãi =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bản này không thấy hiễn thị % pin trên NOTIFICATION bác nhỉ?:(

Em thì thích xài stock framework hơn. Cài thêm cái battery indicator nữa. Khi charge full thì nó báo rút ra + những bản ROM có data2ext hay app2ext nên có cái này vì sau khi reboot thấy nó xuất hiện nghĩa là hệ thống đã ready để sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

Em xài EU quất CWM 130Mb vẫn vi vu ngắm cảnh được bác ah :)). Công nhận là nhanh phết. Lấy ra vọc vọc vài tiếng -> mượn chiếc CB của thằng bạn chạy phà phà ko sợ hãi =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Mới cài thì cũng thấy mượt nhưng vẫn hơi lag, bản này phải dùng khoảng 2 ngày mới mượt kinh khủng bác ạ...:p. Có một số bản cài vào mượt ngay nhưng bản này càng dùng càng mượt nhé.