• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18-05-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (28236.5.3.3) - SB25

duong8488

Hi, pác SonBlack!
Tình hình là bản SB25 rất mượt mà, e test mấy ngày mà chưa thấy lỗi j hết nhưng hôm qua tự nhiên lại mất ổ cứng 16g. Đây là lần thứ 2 e phải mang máy ra SS care để bh ổ cứng rồi! Có phải đây là lỗi của I8 hay tại e up rom nhiều quá, cứ bản rom nào của pác ra la e up liền! Nhưng pác cũng up điên cuồng thế có thấy làm sao đâu??? Sáng nay lấy máy về mấy pác ở SS care dọa lần sau mất ổ cứng mà ko có rom gốc thì ko bh cho nữa. Các pác ấy up lại cho e rom gốc A5. Có cách nào backup lại rom gốc trên máy ko pác? Để e yên tâm vọc rom mới của pác?

nhimminh123

Mình gặp lỗi này ko bít tại sao ?
Bản SB17b khi Sync dữ liệu với Mcrosoft ActiveSync thì mất khoảng 5' là xong.
Up bản SB25 lên thì Sync mất tầm 30' vẫn ko xong -> đành rút cáp ra ( tuy nhiên vẫn Sync được contact )
Bác nào gặp giống thế xin giúp đỡ với.

Sonblack

Super V.I.P
Mong bản SB26 là món ăn tuyệt vời cho mọi người. Hãy đợi và thưởng thức nhé.Chắc chủ nhật này sẻ up lên phải không Mr.Sonblack?

Hiện tại vẫn chưa có build mới, chỉ test trên build 6.5.5 đã có trước đây thôi!
Hiện tại contable đang hoàn thiện, cải tiến và hoàn chỉnh thêm một vài chức năng về thời tiết rất hay và hiển thị đẹp, mỗi ngày cùng Sonblack test và không từ bỏ JMLToday ngày một đầy đủ chức năng hơn.

hunter2601

a Sơn ơi.ở màn hình trong có thể hiện % pin rồi.Vậy ở ngoài màn hình mơ slide a đừng để hiện hình quả pin nữa được không.

Sonblack

Super V.I.P
a Sơn ơi.ở màn hình trong có thể hiện % pin rồi.Vậy ở ngoài màn hình mơ slide a đừng để hiện hình quả pin nữa được không.

Hình như chưa up rom này hay sao mà có ý kiến thế này? Xem hình minh họa nhé!

meopro100

:pko phải mình ko mún bảo. Vì đầy là bản giới thiệu rom nên có thắc mắc j bạn cứ sang mục sử dụng i8000 nếu mình bít mình sẽ chỉ nhiệt tình . Hỏi ở đây sợ làm hỏng mục đích của bài viết :p

blackswan

Hiện tại vẫn chưa có build mới, chỉ test trên build 6.5.5 đã có trước đây thôi!
Hiện tại contable đang hoàn thiện, cải tiến và hoàn chỉnh thêm một vài chức năng về thời tiết rất hay và hiển thị đẹp, mỗi ngày cùng Sonblack test và không từ bỏ JMLToday ngày một đầy đủ chức năng hơn.

Hi vọng bản mới sẽ đẹp hơn và khác so với các bản trước

dungbuon

anh sơn cho em hỏi mình muôn thêm ứng dụng vào mục ơ màn hình jml today đươc ko? vi du click vao biêu tương internet thi bao gồm (internet ẽplorer ,msn weather , msn money)giờ muốn thêm opera vào nữa đươc ko anh? thanks

Sonblack

Super V.I.P
anh sơn cho em hỏi mình muôn thêm ứng dụng vào mục ơ màn hình jml today đươc ko? vi du click vao biêu tương internet thi bao gồm (internet ẽplorer ,msn weather , msn money)giờ muốn thêm opera vào nữa đươc ko anh? thanks

Tìm file Web.mnu trong thư mục Program Files\JMLToday, dùng NotePad mở lên sẽ thấy nội dung sau

Mã:
[Menu]
Internet Explorer=%WINDOWS%\Start Menu\Programs\Internet Explorer.lnk
Marketplace=%WINDOWS%\Start Menu\Programs\Marketplace.lnk
MSN Money=%WINDOWS%\Start Menu\Programs\MSN Money.lnk
MSN Weather=%WINDOWS%\Start Menu\Programs\MSN Weather.lnk
Close=%PROGRAMFILES%\JMLToday\close.mscr

Muốn thêm gì thì làm tương tự như những gì đã có.

coffeelove2603

Hình như bản nì bác Sonblack đã remove cái giao diện trượt để mở khóa nhận cuộc gọi or từ chối cuộc gọi của WM 6.5 thì phải, dùng S2U thì ko trượt để trả lời or từ chối cuộc gọi được, mà thay vào đó là giao diện nhận cuộc gọi vơi send a busy sms. Khi nhấn phím END CALL thì hiện ra giao diện trượt để trả lời rồi tắt luôn cuộc gọi, ko bik có ai bị như mình hok?

nhimminh123

Bác Sơn kết hợp bản S2U2 tiếng việt vào ROM thì hay quá.
Cảm ơn bác nhiều nhiều.

bynight85

Bác Sơn xem thế nào chứ bản ROM của bác giống ông Gary Crutcher bên Modaco quá, khi cài lại SamSung Today không thể nào creat shortcut trên nền SamSung Today được~X(