• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[19 MAY]Giới thiệu Rom Android SD quay phim HD 720 AmeriCanAndroid AOSP HD2 GB234 CM

bestmansg

Tham gia PDAViet lâu rồi hôm nay mới có bài post đầu tiên. Vì lâu nay chưa thấy có bản rom Android nào hỗ trợ quay phim HD720 cho HD2, bữa nay thấy trên xda-developers.com có bản Rom này : AmeriCanAndroid AOSP HD2 GB234 CM71|bkup2sdext234 có thể quay phim HD 720 được nêm giới thiệu với mọi người test thử.
Sơ lược bản Rom: (xin lỗi vì mình không rành tiếng Anh lắm nên nhờ Google, với lại mình không rành về rom mấy, chỉ biết tải về cài thử nên có thắc mắc gì đừng hỏi mình nhé, cứ hỏi thẳng http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957652 nhé)

Xyanogen CM7.1 (Gingerbread 2.3.4) 100% HTC-LEO cm
cập nhật mới nhất.
changelog: CM7 Changelog og: CM7 Changelog WIKI

Nhân Warrenb213's AmeriCanAndroid Kernel v518c.
(Không thử sử dụng một nhânphiên bản rom nand trên một phiên bản rom sd)

Bao gồm rootfs.img tùy chọn cho phép khởi động từ magldr (readme!! Trong / sdcard / Android / SDMAGLDR)

Tích hợp chặn Quảng cáo-blocking file host (gồm audiogalaxy )

Bản Rom này được thiết lập độ phân giải LCD là 167 cho nên các biểu tượng và font chữ hơi bé nên khó đọc. Nếu bạn thích các biểu tượng lớn và font chữ, trước khi bạn khởi động Android - sao chép thư mục gốc từ
/sdcard/android/240buildprop/root vào thư mục
/sdcard/android/root rồi mới khởi động lần đầu.
Tùy chọn dữ liệu tự động / ứng dụng sao lưu và khôi phục lại (bkup2sdext)
bạn không được phân vùng sdcard của bạn để chạy bản Rom này. Thẻ SD chỉ được có một phân vùng duy nhất fat32, tuy nhiên tính năng mở rộng có sẵn để phân vùng thẻ sd

Changelog:

Hiện tại phiên bản này:
cập nhật phiên bản :051911
-Xyanogen mod cập nhật từ 16 tháng năm - 19 tháng năm

Cập nhật nhân ACA kernel 518c:
-Chính cải tiến lớn đối với bluetooth.
-Nếu bạn muốn điều chỉnh các giá trị tốc độ sdcard , điều này có thể được thực hiện bằng cách chỉnh sửa trong
/ System/etc/init.d/05mountsd
-Thư mục cài đặt tự động trực tiếp apk từ / sdcard / Android / androidapps hoặc / sdcard / sao lưu / ứng dụng.

Nhận xét:
Phiên bản này có thể quay phim HD720, nhưng bị giật hình, có thể là do thẻ nhớ 16G rởm không tên tuổi của mình, giao diện không mượt mà lắm, cho dù mọi chức năng đều hoạt động nhưng hơi chậm.
Mình nghĩ nếu bác nào chuyển bản rom này sang Nand thì chắc sẽ mượt mà hơn.

Mình chỉ biết giới thiệu bản Rom, có gì mọi người thứ lỗi nhé.
link Rom gốc:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957652

Tác giả: AmeriCanAndroid
Link download: http://www.multiupload.com/YQZZ1DUTS3

Last edited by a moderator:

khoanguyen2512

Co that la camcoder 720p hoat dong duoc ko? Hay la luc quay chon 720p van duoc nhung khj xem thj ko xem duoc vay ban?

Nghi quá
Cho cái thông tin chính xác thử nha bạn
Bạn nào flash thử và test đi, mình đang ở WP7 lười quay lại Android quá...:( Nhưng theo mình được biết thì chưa có Kernel nào hỗ trợ quay HD 720p trên HD2 cả, quay được nhưng không xem được..:p

dienluc510

Bài viết kiểu này thì chỉ để chật chỗ diễn đàn thôi, ai dám down về mà test???

Bài viết kiểu này thì chỉ để chật chỗ diễn đàn thôi, ai dám down về mà test???

bạn này chém mạnh wa xá, người ta có công up và chia sẽ là ok rùi đâu cần nói lời cay đắng thế, với bạn ko là gì nhưng với nhiều người biết đâu... ;;) làm thế sau này ai mà dám up chia sẽ nữa đây :(

gunnroseclose

Bạn nào flash thử và test đi, mình đang ở WP7 lười quay lại Android quá...:( Nhưng theo mình được biết thì chưa có Kernel nào hỗ trợ quay HD 720p trên HD2 cả, quay được nhưng không xem được..:p

hd2 wp7 quay 720p mượt mà bác

myGenio

quay trên android hả bác, thế là cũng khả wan rồi chứ. em cũng đang ngại về Android wa', nhưng cũng phải thử coi sao.